ગુજરાત

કોંગ્રેસમાં ઉમેદવારી નોંધાવનાર અને ચૂંટણી લડવા ઇચ્છુક ઉમેદવારોના ઇન્ટરવ્યુ આજથી લેવાશે

ગુજરાત વિધાનસભાની ચૂંટણી લડવા માટે કોંગ્રેસે ચૂંટણી લડવા ઈચ્છુક ઉમેદવારો પાસેથી બાયોડેટા માંગ્યા છે. જે ઉમેદવારોએ તેમના બાયોડેટા સબમિટ કર્યા છે અને ચૂંટણી લડવા ઇચ્છુક છે તેમને કમિટી દ્વારા આજથી બોલાવવામાં આવશે અને તેમની મુલાકાત લેવામાં આવશે. અને ચૂંટણી જીતવા અંગે ચર્ચા થશે. ત્યાર બાદ યાદી તૈયાર કરવામાં આવશે. ગુજરાત પ્રદેશ કોંગ્રેસે ત્રણ જિલ્લા વચ્ચે સમિતિની રચના કરી છે. આ સમિતિમાં પ્રદેશ પ્રમુખ, પૂર્વ પ્રમુખ, વિરોધ પક્ષના નેતા, પૂર્વ વિપક્ષી નેતા અને એક વરિષ્ઠ નેતા હશે. ઉમેદવારોના ઈન્ટરવ્યુ પણ લેવામાં આવશે, ત્યારબાદ કોંગ્રેસ પાર્ટી દ્વારા ઉમેદવારોની યાદી તૈયાર કરવામાં આવશે.ઇન્ટરવ્યુ બાદ જે તે વિધાનસભા મતવિસ્તારમાં ઉમેદવારના પ્રભાવને ધ્યાનમાં રાખીને કમિટી દ્વારા કેટલાક નામોની પસંદગી કરવામાં આવશે અને ઉમેદવાર ચૂંટણી લડી શકે અને પક્ષને જીત અપાવી શકે.

 2022ની વિધાનસભા ચૂંટણીના ઉમેદવારોની ટૂંક સમયમાં જાહેરાત કરવામાં આવશે.કોંગ્રેસની વિદ્યાર્થી પાંખ NSUI એ અમદાવાદ સહિત રાજ્યના વિવિધ જિલ્લાઓમાં વિધાનસભા બેઠકો માટે ઉમેદવારી નોંધાવી છે. NSUI નેતાઓએ પોતાને એ જ સીટ માટે લાયક જાહેર કર્યા છે જ્યાં કોંગ્રેસના ધારાસભ્યો હાલમાં તેમની મુદત પૂરી કરી રહ્યા છે. જે બેઠકો પર NSUIના નેતાઓ ચૂંટણી લડ્યા છે તેમાં 5 બેઠકો અમદાવાદની છે અને 5 બેઠકો વિવિધ જિલ્લાની છે. હવે પાર્ટી આ મામલે અંતિમ નિર્ણય લેશે. નોંધનીય છે કે વિધાનસભાની 182 બેઠકો પર કોંગ્રેસના 600થી વધુ દાવેદારોએ ચૂંટણી લડવાની તૈયારી કરી લીધી છે. યુથ કોંગ્રેસના હોદ્દેદારોએ 3 વર્તમાન ધારાસભ્યો સામે ટિકિટ માંગી છે.

 ધંધુકા, છોટાઉદેપુર અને પાલનપુરમાં તંગદિલી રહે તેવી શક્યતા છે. ગુજરાત યુથ કોંગ્રેસના પ્રમુખ હરપાલસિંહ ચુડાસમાએ ટિકિટ માંગી છે. ધંધુકા બેઠક પર હરપાલસિંહ ચુડાસમા દ્વારા દાખલ કરાયેલ દાવો હરપાલસિંહ ચુડાસમા અમદાવાદ જિલ્લા પંચાયતના સભ્ય પણ છે. ગુજરાત યુથ કોંગ્રેસના ઉપપ્રમુખ સંગ્રામ રાઠવાએ ટિકિટ માંગી હતી. સંગ્રામ રાઠવાએ છોટાઉદપુર બેઠક પરથી ઉમેદવારી નોંધાવી છે. સંગ્રામ રાઠવા છોટાઉદેપુર નગરપાલિકાના ચેરમેન પણ છે. યુથ કોંગ્રેસના મહામંત્રી અંકિતાબેન ઠાકોરે પણ ટિકિટ માંગી છે.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

x