રાષ્ટ્રીય

કોંગ્રેસ કાર્યકારી સમિતિની બેઠક શરુ, સોનિયા-મનમોહન સહિત ઘણા નેતાઓ પહોંચ્યા

નવી દિલ્હી
પાર્ટીમાં કાર્યકારી સમિતિની બેઠક દિલ્હીમાં અખિલ ભારતીય કોંગ્રેસ સમિતિના મુખ્યાલયમાં ચાલુ છે. આ બેઠકમાં પાર્ટી અધ્યક્ષ સોનિયા ગાંધી, પૂર્વ વડા પ્રધાન મનમોહન સિંઘ, પાર્ટી મહામંત્રી પ્રિયંકા ગાંધી વાડ્રા, પૂર્વ નાણાં પ્રધાન પી ચિદમ્બરમ, જ્યોતિરાદિત્ય સિંધિયા સહિત ઘણા વરિષ્ઠ નેતાઓ હાજર છે. જો કે રાહુલ ગાંધી વિદેશમાં હોવાને કારણે આ બેઠકમાં ભાગ લીધો નથી.
સૂત્રોના જણાવ્યા અનુસાર આ બેઠકમાં દિલ્હીના ઘણા વિસ્તારોમાં થયેલી હિંસા અંગે ચર્ચા થઈ શકે છે અને એક ઠરાવ પણ પસાર થઈ શકે છે. સમજાવો કે સીડબ્લ્યુસી કોંગ્રેસનું સર્વોચ્ચ નીતિ નિર્માણ એકમ છે. નોંધપાત્ર વાત એ છે કે સુધારેલા નાગરિકત્વ કાયદાને લઈને ઉત્તર-પૂર્વ દિલ્હીના ઘણા વિસ્તારોમાં હિંસા થઈ છે, અત્યાર સુધીમાં 18 લોકોનાં મોત નીપજ્યાં છે જ્યારે ઘણા લોકો ઘાયલ થયા છે. બેઠક આજે સીડબ્લ્યુસીની બેઠક બાદ રાજ્યસભા અને કોંગ્રેસના લોકસભા સાંસદોની બેઠક પણ સૂચિત છે. આ બેઠક અંગે તમામ સભ્યોને જાણ કરવામાં આવી છે.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

x