રાષ્ટ્રીય

મહિલાઓ પર હિંસા મામલે મૌન મોદી પર કોંગ્રેસનો તંજ- મેક ઇન ઇન્ડિયા, રેપ ઇન ઇન્ડિયામાં ફેરવાઈ રહ્યું

લોકસભામાં ચર્ચા દરમિયાન ગૃહમંત્રી શાહે કહ્યું- કાશ્મીરમાં બધું સામાન્ય છે, પરંતુ હું કોંગ્રેસની સ્થિતિને સામાન્ય બનાવી શકતો નથી

નવી દિલ્હી
લોકસભામાં વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદી અને ભાજપ પર નિશાન સાધતા કોંગ્રેસના સાંસદ અધિર રંજનએ કહ્યું કે, તે ખૂબ જ દુર્ભાગ્યપૂર્ણ છે કે વડા પ્રધાન દરેક મુદ્દે બોલતા આ મામલે (મહિલાઓ વિરુદ્ધના ગુના) ચૂપ રહે છે. ” ભારત ધીમે ધીમે મેક ઇન ઇન્ડિયાથી રેપ ઇન ઇન્ડિયા તરફ આગળ વધી રહ્યું છે.
તે જ સમયે, ગૃહ પ્રધાન અમિત શાહે મંગળવારે લોકસભામાં કહ્યું હતું કે જમ્મુ-કાશ્મીરમાં અટકાયત કરાયેલા નેતાઓને મુક્ત કરવાનો નિર્ણય સ્થાનિક વહીવટ લેશે અને કેન્દ્ર સરકાર ત્યાં આ મામલે દખલ કરશે નહીં. ગૃહમાં પ્રશ્નોત્તરીકાળ દરમિયાન સાંસદ અધિર રંજન ચૌધરીના પૂરક પ્રશ્નના જવાબમાં શાહે પણ કોંગ્રેસ પર નિશાન સાધતા કહ્યું હતું કે જમ્મુ-કાશ્મીરની સ્થિતિ સામાન્ય છે, પરંતુ તેઓ કોંગ્રેસની સ્થિતિ સામાન્ય કરી શકતા નથી.
તેમણે કહ્યું કે કોંગ્રેસના લોકો કહેતા હતા કે ધારા 370 હટાવવામાં આવે તો લોહીલુહાણ થશે, પરંતુ એક પણ ગોળી નહોતી લાગી. શાહે કહ્યું કે પરિસ્થિતિ સંપૂર્ણપણે સામાન્ય છે. તેમણે કહ્યું કે જ્યારે સ્થાનિક વહીવટી તંત્રને લાગે કે નેતાઓને મુક્ત કરવાનો યોગ્ય સમય છે ત્યારે નિર્ણય લેવામાં આવશે. કેન્દ્ર કોઈપણ રીતે દખલ કરશે નહીં.

હકીકતમાં, ચૌધરીએ પૂછ્યું હતું કે ફારૂક અબ્દુલ્લા અને અન્ય નેતાઓ જમ્મુ-કાશ્મીરમાં ક્યારે છૂટા થશે અને શું ત્યાં રાજકીય પ્રવૃત્તિ ફરીથી સ્થાપિત છે? આ અગાઉ ગૃહ રાજ્યમંત્રી કિશન રેડ્ડીએ કહ્યું હતું કે પાડોશી દેશ પાકિસ્તાન જમ્મુ-કાશ્મીર વિશે ખોટી રીતે અભિયાન ચલાવી રહ્યું છે, પરંતુ સરકાર ત્યાં સામાન્યતા જાળવવા માટે કટિબદ્ધ છે.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

x