રાષ્ટ્રીય

કોર્ટે પૂછ્યું – CBIના પૂર્વ વિશેષ નિયામક અસ્થાનાનું ડિટેક્ટર પરીક્ષણ કેમ નથી કરાઈ?

નવી દિલ્હી
દિલ્હીની એક અદાલતે બુધવારે સીબીઆઈને પૂછ્યું હતું કે તેણે લાંચ કેસમાં એજન્સીના ભૂતપૂર્વ વિશેષ નિયામક રાકેશ અસ્થાનાના મનોવૈજ્ઞાનિક પરીક્ષણો અને ખોટા ડિટેક્ટર પરીક્ષણો કેમ નથી કર્યા. આ મામલે તાજેતરમાં અસ્થાનાને ક્લિનચીટ આપવામાં આવી હતી. આ સાથે જ, સીબીઆઈના વિશેષ ન્યાયાધીશ સંજીવ અગ્રવાલે શરૂઆતમાં તપાસ અધિકારી અજયકુમાર બસીને 28 ફેબ્રુઆરીએ કોર્ટમાં હાજર રહેવાની અને કેસની ડાયરી વિશે માહિતી પ્રદાન કરવા નિર્દેશ આપ્યો હતો.
કોર્ટે કહ્યું કે આ કેસમાં સહ આરોપી એડવોકેટ સુનીલ મિત્તલ એક કાલ્પનિક પાત્ર હોવાનું જણાય છે જેનો ઉદ્દભવ મિશન ઇમ્પોસિબલ અથવા ‘જેમ્સ બોન્ડ’ ફિલ્મોથી થયો છે. તે શા માટે આટલી ઉદારતાથી બતાવવામાં આવી રહ્યું છે? મિત્તલના જમાઇ સોમાવેશ્વર પ્રસાદ અંગે કોર્ટે પૂછ્યું, “કેમ કે જે કોઈ સહકાર નથી આપી રહ્યો છે, તેમનો ફોન નંબર પણ આપી રહ્યો છે તેની સાથે તમે કેમ આવી દયા દાખવી રહ્યા છો?”
બુધવારે કોર્ટે આ કેસની સીબીઆઈની તપાસ અંગે આક્રોશ વ્યક્ત કર્યો હતો અને પૂછ્યું હતું કે તપાસ એજન્સીએ તેના જ ડીએસપીની ધરપકડ કરી હોવા છતાં તેમાં મોટો ભાગ ભજવનારા આરોપી કેમ મુક્ત રીતે ફરતા હોય છે. સીબીઆઈએ આરોપી બનાવવા માટે પૂરતા પુરાવા ન હોવાને કારણે ચાર્જશીટની કલમ 12 માં અસ્થાના અને ડીએસપી દેવેન્દ્ર કુમારના નામ લખ્યા હતા. ડીએસપીની 2018 માં ધરપકડ કરવામાં આવી હતી અને બાદમાં તેને જામીન આપવામાં આવ્યા હતા. સીબીઆઈએ હૈદરાબાદ સ્થિત ઉદ્યોગપતિ સતીષ સનાની ફરિયાદના આધારે અસ્થાના સામે કેસ નોંધ્યો હતો. માંના વેપારી મોઈન કુરેશી વિરુદ્ધ 2017 ના કેસમાં સના વિરુદ્ધ પણ તપાસ ચાલી રહી છે.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

x