ગુજરાત

મુકેશ અંબાણીએ Jio 5Gની જાહેરાત કરી, દિવાળી સુધી દેશમાં શરૂ થશે વિશ્વની સૌથી ઝડપી સેવા

Jioની 5G સેવાની આતુરતાથી રાહ જોઈ રહેલા ગ્રાહકો માટે આ સૌથી સારા સમાચાર છે. રિલાયન્સ જિયોએ દિવાળી સુધીમાં દેશમાં 5G સેવાઓ શરૂ કરવાની સત્તાવાર જાહેરાત કરી છે. રિલાયન્સની 45મી વાર્ષિક સામાન્ય સભા આજે યોજાઈ હતી. રિલાયન્સના ચેરમેન મુકેશ અંબાણીએ રિલાયન્સ જનરલ મીટિંગને સંબોધતા કહ્યું કે રિલાયન્સ જિયોએ વિશ્વનો સૌથી ઝડપી 5જી રોલઆઉટ પ્લાન તૈયાર કર્યો છે. દિવાળી 2022 સુધીમાં અમે દિલ્હી, મુંબઈ, ચેન્નાઈ, કોલકાતામાં 5G સેવાઓ શરૂ કરીશું. ડિસેમ્બર 2023 સુધીમાં, અમે દેશના દરેક શહેર, તાલુકા અને જિલ્લામાં 5G સેવા શરૂ કરીશું. મુકેશ અંબાણીએ કહ્યું કે રિલાયન્સ જિયોએ 5G રોલઆઉટ માટે 2 લાખ કરોડ રૂપિયાનું રોકાણ કર્યું છે.

અંબાણીએ કહ્યું કે Jio 5G સેવા દરેકને, દરેક જગ્યાએ અને દરેકને જોડશે અને ખૂબ જ વાજબી કિંમતે ઉચ્ચ ગુણવત્તા પ્રદાન કરશે. અમે ભારતને ચીન અને અમેરિકા કરતાં વધુ ડેટા આધારિત અર્થતંત્ર બનાવવા માંગીએ છીએ. સામાન્ય સભામાં બોલતા જિયોના ચેરમેન આકાશ અંબાણીએ જણાવ્યું હતું કે Jio 5Gનું લેટેસ્ટ વર્ઝન લોન્ચ કરશે જે સ્ટેન્ડઅલોન 5G તરીકે ઓળખાય છે, જેના માટે Jio તેમાં 2 લાખ કરોડનું રોકાણ કરશે.મુકેશ અંબાણીએ કહ્યું કે રિલાયન્સ રિટેલે 2 લાખ કરોડ રૂપિયાનો રેકોર્ડ બિઝનેસ કર્યો છે. તેમણે કહ્યું કે આજે રિલાયન્સ રિટેલ એશિયાના ટોચના 10 રિટેલર્સમાં સામેલ છે.ઈશા અંબાણીએ પોતાના સંબોધનમાં કહ્યું કે રિલાયન્સ રિટેલની શોપિંગ સર્વિસ વોટ્સએપ દ્વારા ઉપલબ્ધ થશે.મુકેશ અંબાણીએ કહ્યું કે અમારા મીડિયા બિઝનેસે છેલ્લા એક વર્ષમાં સૌથી વધુ વૃદ્ધિ હાંસલ કરી છે. તેણે સબ્સ્ક્રિપ્શન અને જાહેરાતની આવક રેકોર્ડ કરી છે.ઈશા અંબાણીએ કહ્યું કે એક વર્ષમાં રિલાયન્સ રિટેલના દૈનિક ઓર્ડરમાં 2.5 ગણો વધારો થયો છે.મુકેશ અંબાણીએ કહ્યું કે તેઓ ફિલ્મ રાઇટ્સ અને ઓટીટીમાં રોકાણ વધારવાનું ચાલુ રાખશે.મુકેશ અંબાણીએ કહ્યું કે JioનીQualcomm સાથે ભાગીદારી છે. આ અંતર્ગત ઘણી નવી એપ્લિકેશન પર કામ કરવામાં આવશે. તેમણે કહ્યું કે ક્વાલકોમ સાથે ક્લાઉડ ડેટા ઈન્ફ્રાસ્ટ્રક્ચર વિકસાવવાની યોજના છે. અમે દેશમાં જ એન્ડ-ટુ-એન્ડ 5G નેટવર્ક વિકસાવ્યું છે. તે સંપૂર્ણપણે ડિજિટલી સંચાલિત છે, જે ક્વોન્ટમ સુરક્ષા જેવી અદ્યતન સુવિધાઓને પણ સપોર્ટ કરે છે. કંપનીના 2,000 થી વધુ યુવા Jio એન્જિનિયરોએ તેને સંપૂર્ણ રીતે વિકસાવવા માટે ત્રણ વર્ષ સુધી અથાક મહેનત કરી છે.મુકેશ અંબાણીએ કહ્યું કે, નાના ઉદ્યોગોને મદદ કરવા માટે માઇક્રોસોફ્ટ સાથે કરાર કરવામાં આવશે.અંબાણીએ કહ્યું કે દિવાળીથી દિલ્હી, મુંબઈ, ચેન્નાઈ અને કોલકાતામાં 5G સેવા શરૂ થશે.

તેમણે કહ્યું કે તેઓ 5G લાગુ કરવા માટે 2 લાખ કરોડ રૂપિયાનું રોકાણ કરશે.અબાણીએ કહ્યું કે રિલાયન્સ ઈન્ડસ્ટ્રીઝે તમામ ક્ષેત્રોમાં શાનદાર પ્રદર્શન કર્યું છે. તેમણે કહ્યું કે વિશ્વના ઘણા ભાગોમાં ભારે આર્થિક સંકટ છે. ઉચ્ચ ફુગાવો અને પુરવઠામાં અવરોધે વૈશ્વિક મંદીને પડકાર ફેંક્યો છે.અંબાણીએ કહ્યું કે રિલાયન્સ ભારતના વિકાસમાં મહત્ત્વનું યોગદાન આપશે.મુકેશ અંબાણીએ કહ્યું કે રિલાયન્સ નવી નોકરીઓ સર્જવામાં નવો રેકોર્ડ બનાવશે. તેમણે કહ્યું કે કંપનીએ વિવિધ વ્યવસાયોમાં 2.32 લાખ નોકરીઓનું સર્જન કર્યું છે. રિલાયન્સ રિટેલ હવે ભારતમાં સૌથી મોટા નોકરીદાતાઓમાંની એક છે.અંબાણીએ કહ્યું કે Jio 5G વિશ્વનું સૌથી ઝડપી અને સૌથી મોટું નેટવર્ક હશે. તેમણે કહ્યું કે ફિક્સ્ડ બ્રોડબેન્ડના મામલે દેશ વિશ્વના ટોચના 10 દેશોમાં સામેલ થશે.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

x