ગુજરાત

વિરામ બાદ મેઘરાજાની પુનઃ એન્ટ્રી, કચ્છ અને મ.ગુજરાત સુધીના અનેક વિસ્તારોમાં વરસાદ

દક્ષિણ વિસ્તારને બાદ કરતાં ગુજરાતના અન્ય જિલ્લાઓમાં વરસાદની કોઈ શક્યતા નથી. પરંતુ વાતાવરણમાં બદલાવ આવતાં ક્યાંક છૂટક ચાદર પાથરી દેવામાં આવી છે. વડોદરામાં એક સપ્તાહના વિરામ બાદ વરસાદ પડ્યો હતો. કારેલીબાગ, સમા, નિઝામપુરા, સયાજીગંજ, રાવપુરા, અલકાપુરી વિસ્તારમાં વરસાદ પડ્યો હતો. એક સપ્તાહની રજા બાદ વરસાદ પડતાં શહેરીજનોને ગરમીમાંથી રાહત મળી હતી. બીજી તરફ સૌરાષ્ટ્રની વાત કરીએ તો આજે અમરેલી અને ગીરસોમનાથના કેટલા વિસ્તારોમાં વાદળછાયું વાતાવરણ હતું? રાજુલા પંથકમાં લાંબા વિરામ બાદ વરસાદે હાહાકાર મચાવ્યો હતો. સાવરકુંડલાના ગ્રામ્ય વિસ્તારોમાં વરસાદી ઝાપટા જોવા મળ્યા હતા.

 રાજુલાના આંબરડી ગામ, મીતિયાળા, જાબલ, ધજડી, કૃષ્ણગઢ ગામ તેમજ છતડીયા, ભેરાઈ, વડ, ભાચદર ગામોમાં વરસાદ પડ્યો હતો. ગણેશ ઉત્સવના આગલા દિવસ ગણાતા આયોજકો ચિંતામાં મુકાયા છે. વેરાવળ અને આસપાસના ગ્રામ્ય વિસ્તારોમાં વરસાદી મોસમનો પ્રારંભ થયો છે, કચ્છના ભુજ, માધાપર સહિતના અનેક વિસ્તારોમાં સવારથી વરસાદ પડ્યો હતો, એક સપ્તાહ બાદ અમદાવાદના પૂર્વ વિસ્તારમાં વરસાદ પડ્યો હતો. ખોખરા, હાટકેશ્વર, કાંકરિયા, અમરાઈવાડી, વટવા, વસ્ત્રાલ, જશોદાનગરમાં મેઘરાજાએ ધમાકેદાર બેટિંગ કરી હતી. અમદાવાદના લોકોને ભારે વરસાદથી શાંતિ મળી છે. ગુજરાત સહિત દેશના અનેક વિસ્તારોમાં વરસાદ નહિવત બન્યો છે.

 જો કે આગાહી મુજબ ગણેશ ચતુર્થીની આસપાસ મેઘરાજાની બીજી ઇનિંગ શરૂ થવાની સંભાવના છે. મુખ્યત્વે નવસારી, વલસાડ, દમણ, દાદરા નગર હવેલી જેવા દક્ષિણ ગુજરાતના જિલ્લાઓમાં વાદળછાયું વાતાવરણ જોવા મળી રહ્યું છે. આ ઉપરાંત આજે મધ્ય ગુજરાત કે સૌરાષ્ટ્રમાં વરસાદની કોઈ શક્યતા નથી. એટલે કે સૌરાષ્ટ્ર, મધ્ય ગુજરાત અને કચ્છ કે ઉત્તર ગુજરાતમાં મેઘરાજા ખમૈયા કરશે. દક્ષિણ ગુજરાત ઉપરાંત અન્ય વિસ્તારોમાં ખાસ કરીને વરસાદની કોઈ શક્યતા નથી.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

x