ગુજરાત

ડિગ્રી એન્જિનિયરિંગમાં 21962 વિદ્યાર્થીઓએ પ્રવેશ લીધોઃ કોમ્પ્યુટર, આઈટી, આઈસીટી બ્રાન્ચ ટોપ

ડીગ્રી એન્જીનીયરીંગ-બી.ટેકમાં આજે પ્રવેશ સમિતિ દ્વારા સીટ એલોટમેન્ટનો પ્રથમ રાઉન્ડ જાહેર કરવામાં આવ્યો છે, જેમાં નોન એડમિશન ઝોનમાં જતી કોલેજો સિવાય પ્રવેશ સમિતિએ 50,211 સીટોમાંથી 21,962 સીટો મેરીટના આધારે ફાળવી છે અને પસંદગી. પરંતુ ભરવામાં આવશે. આ વર્ષે કોમ્પ્યુટર અને આઈટી બ્રાન્ચની સાથે આઈસીટી બ્રાન્ચ પણ ટોપ પર છે. ઓટોમોબાઈલ અને આર્ટિફિશિયલ ઈન્ટેલિજન્સ સ્પેશિયલ બ્રાન્ચમાં વિદ્યાર્થીઓની સંખ્યા સૌથી ઓછી છે. સીટ એલોટમેન્ટના પ્રથમ રાઉન્ડ બાદ પણ 28249 સીટો ખાલી છે.આ વર્ષે ડિગ્રી ઈજનેરીમાં પ્રવેશ માટે પહેલાથી જ ઘણા ઓછા વિદ્યાર્થીઓ છે અને કુલ 64 હજારથી વધુ બેઠકો સાથે ACPC-પ્રવેશ સમિતિમાં નોંધાયેલા 30 હજારથી ઓછા વિદ્યાર્થીઓમાંથી ખાનગી યુનિ-કોલેજોમાં 50% બેઠકો માત્ર પ્રવેશ સમિતિ દ્વારા આપવામાં આવશે. ભરવું.

મેરિટમાં 29014 વિદ્યાર્થીઓ છે.જેમાં 26 હજારથી વધુ ગુજકેટ આધારિત મેરીટમાં અને 14 હજારથી વધુ જેઇઇ આધારિત મેરીટમાં છે. બંને મેરિટ મુજબ આજે પ્રથમ રાઉન્ડની સીટ એલોટમેન્ટ જાહેર કરવામાં આવી છે. પ્રવેશ સમિતિ દ્વારા ભરવાની 50211 બેઠકોમાંથી 21962 વિદ્યાર્થીઓએ પ્રવેશ મેળવ્યો છે જ્યારે 28 હજારથી વધુ બેઠકો ખાલી છે. સરકાર દ્વારા મંજૂર કરાયેલી 19 કોલેજોમાં 11411 બેઠકોમાંથી 7214 બેઠકો ફાળવવામાં આવી છે અને 111 ખાનગી કોલેજોમાંથી 14748 બેઠકો ફાળવવામાં આવી છે. કેટલીક કોલેજોને નો-એડમિશન ઝોનમાં મૂકવામાં આવી છે અને કેટલીક યુનિ-કાઉન્સિલની મંજૂરી માટે પેન્ડિંગ છે. હવે બીજા રાઉન્ડમાં પ્રક્રિયામાં ત્રણ કોલેજો ઉમેરવામાં આવશે.સીટ એલોટમેન્ટના પ્રથમ રાઉન્ડમાં માત્ર 7 કોલેજોને 100 ટકા સીટ મળી છે જ્યારે 50 કોલેજોમાં 50 ટકાથી વધુ સીટો છે જ્યારે 77 કોલેજોમાં 50 ટકાથી ઓછી સીટો છે. , પાંચ કોલેજો એવી છે કે જેમાં એક પણ વિદ્યાર્થીનો પ્રવેશ નથી એટલે કે ઝીરો એલોટમેન્ટ નથી. આ વર્ષે કોમ્પ્યુટરએન્જીનીયરીંગ-કોમ્પ્યુટર સાયન્સ, આઈટી અને આઈસીટી શાખાઓમાં 60 ટકાથી વધુ પ્રવેશ છે અને આ શાખાઓ ટોચ પર છે જ્યારે મિકેનિકલ, સિવિલ, ઇલેક્ટ્રિકલ, ઓટોમોબાઈલ JV શાખાઓમાં 20 ટકા કે તેથી ઓછા પ્રવેશ છે.

ડિગ્રી ઈજનેરીમાં હજારો બેઠકો ખાલી છે અને આ વર્ષે મહત્તમ 35,000 બેઠકો ખાલી રહેવાની છે, રાજ્યની 41 ખાનગી ઈજનેરી કોલેજોએ 8 હજારથી વધુ બેઠકો ખાલી રહેવાના ડરથી પ્રવેશ સમિતિને સોંપી દીધી છે.ટેકનિકલ એજ્યુકેશન એક્ટમાં સુધારો કરીને, સરકારે ખાનગી યુનિ-કોલેજોને 50% બેઠકો પોતાની રીતે ભરવાની મંજૂરી આપી છે, જ્યારે 50% બેઠકો કોલેજો-યુનિયનો પોતાની રીતે ભરી શકશે અને 50% બેઠકો છે. ACPC કેન્દ્રીય પ્રવેશ પ્રક્રિયા દ્વારા. સરકારની પ્રવેશ સમિતિ દ્વારા ભરવામાં આવે છે.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

x