ધર્મ દર્શન

ચોટીલા ખાતે રોપ-વે બનાવવાના વિવાદ અંગે હાઈકોર્ટમાં જાહેર હિતની અરજી

ચોટીલા ખાતે રોપ-વે બનાવવાના વિવાદમાં શ્રી ચામુંડા માતાજી ડુંગર ટ્રસ્ટ દ્વારા હાઇકોર્ટમાં રિટ પિટિશન દાખલ કરવામાં આવી છે. જેની સુનાવણીમાં હાઇકોર્ટે રાજ્ય સરકાર સહિત સંબંધિત પક્ષકારોને નોટિસ પાઠવી છે. વધુમાં, હાઈકોર્ટે મેસર્સ માર્સ એન્ટરટેઈનમેન્ટ લિમિટેડને રોપ-વે કોન્ટ્રાક્ટ આપવાના નિર્ણય અંગે કોઈ વધુ પગલાં લેવાથી સત્તાવાળાઓને રોકી છે. આ મામલાની વધુ સુનાવણી બે અઠવાડિયા પછી મુલતવી રાખવામાં આવી છે. અરજદાર શ્રી ચામુંડા માતાજી ડુંગર ટ્રસ્ટ વતી હાઈકોર્ટમાં દાખલ કરાયેલી પીઆઈએલમાં જણાવાયું છે કે, લાખોની આસ્થાના સ્થાન એવા ચોટીલાધામમાં રોપ-વે બનાવવાના મામલે ભૂતકાળમાં રિટ દાખલ કરવામાં આવી છે. અને કરોડો ભક્તો.

 ભક્ત જેમાં અરજદારને હાઈકોર્ટ દ્વારા તેમના વાંધાઓ અને સૂચનો સરકાર સમક્ષ રજૂ કરવા નિર્દેશ આપવામાં આવ્યો હતો. પરંતુ સરકારે અરજદારના વાંધાઓ અને સૂચનોને ફગાવી દીધા હતા. બીજી તરફ, હવે ફરીથી સરકારે મેસર્સ માર્સ એન્ટરટેઈનમેન્ટ લિમિટેડને રોપ-વે કોન્ટ્રાક્ટ મંજૂર કરવાની કાર્યવાહી હાથ ધરી છે, પરંતુ સરકારી અધિકારીઓનો નિર્ણય ગેરકાયદેસર, અન્યાયી અને કુદરતી ન્યાયના સિદ્ધાંતો વિરુદ્ધ છે. કારણ કે આ સમગ્ર મામલે જાહેર નોટિસ, ટેન્ડરીંગ કે જાહેર હરાજી સહિતની કોઈપણ કાનૂની પ્રક્રિયાનું પાલન કરવામાં આવ્યું નથી અને સરકારે મેસર્સ માર્સ લિમિટેડને કોન્ટ્રાક્ટ આપવાની પ્રક્રિયા વારંવાર અપનાવી છે. સરકારનો આ નિર્ણય ગેરકાયદેસર હોવાથી તેને રદ્દ કરવો જોઈએ.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

x