ગાંધીનગર

સરકારી વાહનમાં 3.13 લાખનું પેટ્રોલ ચોરીનું કૌભાંડ

ગાંધીનગર: સરકારી વિભાગોમાં અધિકારીઓ અને કર્મચારીઓ દ્વારા ઉપયોગમાં લેવાતા વાહનોમાંથી ઇંધણની ચોરી નવી વાત નથી, જ્યારે બે આઉટસોર્સિંગ કંપનીના ડ્રાઇવરોએ રૂપિયા 1 કરોડના પેટ્રોલની ચોરી કરી હતી.છેતરપિંડી, વિશ્વાસભંગ અને ગુનાહિત ષડયંત્રના ગુના નોંધાયા છે. બંને ચાલકો સામે 21મીએ પોલીસ મથકમાં અધિક વડાએ જણાવ્યું હતું કે સરકારી વાહનોમાં ફ્યુઅલ પ્રૂફિંગ માટે સરકાર દ્વારા દર મહિને કરોડો રૂપિયાનો ખર્ચ કરવામાં આવે છે, જો કે, આ ઇંધણ સપ્લાય કરવાની જવાબદારી પણ આઉટસોર્સ ડ્રાઇવરની છે, જેના કારણે આવી સ્થિતિમાં છેતરપિંડી અને કૌભાંડની શક્યતાઓ વધી જાય છે.

નર્મદા પુનર્વસવાટ વિભાગના સચિવ વાવોલના કનુભાઈ સેંધાભાઈ રબારી અને સેક્ટર-14 ગોકુલપુરાના હિતેશકુમાર રમેશભાઈ સોલંકી સરકારી ઈનોવા કારમાં ડ્રાઈવર તરીકે ફરજ બજાવતા આ સરકારી કારનો ઉપયોગ કરતા હતા. ગયા ઓગસ્ટમાં અધિકારીને શંકા હતી કે વાહનમાં જૂના પેટ્રોલ સાથે છેડછાડ કરવામાં આવી રહી છે, જે અંગે તેમણે તપાસ કરી અને ખુલાસો કર્યો કે ડ્રાઈવર કનુભાઈએ પોતાની બાઇકમાં તેમજ અન્ય વાહનોમાં પેટ્રોલ ભરીને કાર્ડ સ્વાઈપ કર્યું હતું. છેલ્લા નવ માસથી ફરજ બજાવતા આ ચાલકો આ રીતે પેટ્રોલની ચોરી કરતા હોવાની શંકા વધુ પ્રબળ બની હતી જ્યારે તપાસ હાથ ધરવામાં આવી હતી, જ્યારે કાર અન્ય વિસ્તારોમાં ગઈ ન હતી, તેમના ખોટા બિલો રજૂ કરીને, 3.13 લાખની કિંમતનું કુલ 3,220 લિટર પેટ્રોલ મળી આવ્યું હતું, જે નકલી નીકળ્યું હતું. આથી વિભાગના નાયબ કાર્યપાલક ઇજનેર હરેશભાઇ બાબુભાઇ કંસારાએ ડ્રાઇવર કનુભાઇ રબારી અને હિતેશ સોલંકી સામે એસ-21 પોલીસ સ્ટેશનમાં છેતરપિંડી, વિશ્વાસઘાત અને ગુનાહિત કાવતરું રચવાની ફરિયાદ નોંધી વધુ તપાસ શરૂ કરી છે.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

x