ગુજરાત

અર્બુદા સેનાની માંગણીઓ ઉકેલાય નહીં તો પરિણામ ભોગવવા તૈયાર રહોઃ ચૌધરી

રાજ્ય સરકારની જેમ કેન્દ્ર સરકારે પણ ચૌધરી સમાજને ઓબીસી કેટેગરીમાં સ્થાન આપવાની માંગ કરી હતી. તે જ સમયે, હુંકાર અમૂલ ફેડરેશનના પૂર્વ પ્રમુખ વિપુલ ચૌધરીએ રખિયાલમાં આયોજિત અર્બુદા સેના સંગઠનની બેઠકમાં 1978 પહેલાના જાતિના સમર્થનના પુરાવા માંગતો પરિપત્ર રદ કરવાની માંગ કરી હતી.જિલ્લાના દહેગામ તાલુકાના રખિયાલ ગામે પૂર્વ ગૃહમંત્રી અને અમૂલ ફેડરેશનના પૂર્વ પ્રમુખ વિપુલ ચૌધરીની ઉપસ્થિતિમાં અર્બુદા સેના સંગઠનની બેઠકનું આયોજન કરવામાં આવ્યું હતું. મંદિરના દર્શન બાદ બાઇક રેલી સ્થળ પર પહોંચી હતી.

જ્યાં રખિયાલ ગામની અર્બુદા સેનાની મહિલા સેનાએ ગરબા ગાઈને માતાજીનું સ્વાગત કર્યું હતું.રખિયાલ ગામના યુવાનો અને આગેવાનો ઉપરાંત પાટણકુવા, સહેત્રી, ધનિયોલ, હલીસા, વાસણા ચૌધરી, જલંધરા, છચા, સાંપા, ઓત્તમપુરા વગેરેના યુવાનો અને આગેવાનો દ્વારા વિપુલ ચૌધરીનું સન્માન કરવામાં આવ્યું હતું. આ ઉપરાંત દહેગામ તાલુકાના ગ્રામ્ય વિસ્તારના અર્બુદા સેનાના સભ્યોએ વિપુલ ચૌધરી સમક્ષ અર્બુદા સેનાના ફોર્મ રજૂ કર્યા હતા.આ પ્રસંગે ઉપસ્થિત વિપુલ ચૌધરીએ જણાવ્યું હતું કે, હવે સમાજની એકતા બતાવવાનો સમય આવી ગયો છે. ગુજરાતના ચૌધરી સમાજે સાથે આવવું પડશે.

દરેક સમાજને સામાજીક સમરસતા સાથે રાખીશું. ગુજરાતમાં ચૌધરી સમાજનો ઓબીસીમાં સમાવેશ કરવામાં આવ્યો છે. તેવી જ રીતે, આ કહેવાતી ડબલ એન્જિન સરકારમાં, કેન્દ્રએ ચૌધરી સમુદાયને OBC કેટેગરીમાં સ્થાન આપવાની માંગ કરી હતી.અર્બુદા સેનાએ 1978 પહેલા OBC ઉમેદવારોને જાતિના પુરાવા માટે પૂછતા પરિપત્રને રદ કરવાની પણ માંગ કરી હતી. વધુમાં, તેમણે સરકાર પર પ્રહાર કરતા કહ્યું કે જો અર્બુદા સેનાની માંગને રાજકીય પક્ષોના એજન્ડામાં સામેલ કરવામાં નહીં આવે તો ભવિષ્યમાં પરિણામ ભોગવવા માટે તૈયાર રહો.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

x