ગાંધીનગર

J&K SI ભરતી કૌભાંડ મામલે CBIએ ગાંધીનગર સહિત દેશમાં 33 સ્થળોએ દરોડા પાડ્યા

J&K સબ ઇન્સ્પેક્ટરોની ભરતીમાં કથિત અનિયમિતતાઓને લઈને CBIએ મોટી કાર્યવાહી કરી છે. CBIની ટીમે ગુજરાતના ગાંધીનગર સહિત દેશભરમાં 33 સ્થળોએ દરોડા પાડ્યા છે. સીબીઆઈએ ગુજરાત ઉપરાંત ઉત્તર પ્રદેશ, દિલ્હી, કર્ણાટક અને હરિયાણામાં પણ દરોડા પાડ્યા છે. ઘણી મોટી જગ્યાઓ પર દરોડા પાડવામાં આવ્યા છે. જમ્મુ-કાશ્મીર એસએસબીના પૂર્વ અધ્યક્ષ ખાલિદ જહાંગીરના પરિસર સહિત 33 સ્થળોએ સીબીઆઈનું સર્ચ ઓપરેશન ચાલી રહ્યું છે. જમ્મુ અને કાશ્મીર સર્વિસિસ સિલેક્શન બોર્ડ (JKSSB) અશોક કુમારના કંટ્રોલર ઑફ એક્ઝામિનેશનના પરિસરમાં સર્ચ ઓપરેશન હાથ ધરવામાં આવશે, એમ અધિકારીએ જણાવ્યું હતું.

સીબીઆઈના આ દરોડા રાજધાની દિલ્હી સહિત દેશભરમાં 33 સ્થળોએ પાડવામાં આવ્યા છે. એજન્સીએ જમ્મુ, શ્રીનગર, હરિયાણાના કરનાલ, ગુજરાતના મહેન્દ્રગઢ, રેવાડી, ગાંધીનગર, દિલ્હી, ઉત્તર પ્રદેશના ગાઝિયાબાદ અને કર્ણાટકના બેંગલુરુમાં દરોડા પાડ્યા છે. જો અધિકારીનું માનીએ તો કથિત ગેરરીતિઓની તપાસના સંદર્ભમાં સીબીઆઈ દ્વારા દરોડાનો આ બીજો રાઉન્ડ છે.

CBI એ J&K પ્રશાસનની વિનંતી પર J&K JKSSB દ્વારા 27-03-2022 ના રોજ J&K પોલીસમાં SIની પોસ્ટ માટે લેવામાં આવેલી લેખિત પરીક્ષામાં કથિત ગેરરીતિઓ માટે 33 આરોપીઓ વિરુદ્ધ કેસ નોંધ્યો છે. એજન્સીએ જણાવ્યું હતું. જમ્મુ અને કાશ્મીર પ્રશાસને ગયા મહિને અનિયમિતતાની ફરિયાદોને પગલે જમ્મુ અને કાશ્મીર પોલીસમાં સબ-ઇન્સ્પેક્ટર (SI) ની ભરતી રદ કરી હતી અને પસંદગી પ્રક્રિયાની તપાસ CBIને સોંપી હતી.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

x