ગાંધીનગર

ભારતમાલા પ્રોજેક્ટથી પ્રભાવિત જિલ્લાના ખેડૂતોને એક કરવા માટે 20 સપ્ટેમ્બરે ગાંધીનગરમાં મહાસભાનું આયોજન

ભારતમાલા પ્રોજેક્ટથી પ્રભાવિત જિલ્લાના ખેડૂતોને એક કરવા માટે 20 સપ્ટેમ્બરે ગાંધીનગરમાં મહાસભાનું આયોજન કરવામાં આવ્યું છે. ગલુદાનમાં મળેલી મીટીંગમાં ખેડૂતોએ પોતાની ફળદ્રુપ જમીન ક્યારેય રસ્તા માટે નહીં આપવાનો નિર્ણય કર્યો છે. થરાદથી આ રોડ કેન્દ્ર સરકાર દ્વારા ભારતમાલા પ્રોજેક્ટ દ્વારા બનાવવામાં આવી રહ્યો છે.આ રોડ બનાવવા માટે ખેડૂતો પાસેથી ત્રણ પાક લેવા માટે પિયતવાળી જમીન લેવામાં આવશે. ત્યારે જિલ્લાના અસરગ્રસ્ત ખેડૂતોને તેમની ગ્રીન બેલ્ટની જમીન રોડ માટે ક્યારેય નહીં આપવાના સંકલ્પ સાથે તબક્કાવાર બેઠકો યોજવામાં આવી રહી છે.

 ભારતમાલા પ્રોજેક્ટના વિરોધમાં સોમવારે ગલુદાનમાં જિલ્લાના અસરગ્રસ્ત ખેડૂતોની બેઠક યોજાઈ હતી.ભારતમાલા પ્રોજેક્ટથી અસરગ્રસ્ત થરાદથી અમદાવાદ સુધીના તમામ ખેડૂતોને આવરી લેવાનું નક્કી કરાયું હતું. તેમજ બેઠકમાં નિર્ણય લેવાયો છે કે અસરગ્રસ્ત ખેડૂતો તેમની જમીન નહીં આપે. ગલુદણમાં સભામાં હાજર 800 જેટલા ખેડૂતોએ એવો અવાજ ઉઠાવ્યો હતો કે તેઓ પોતાનો જીવ આપી દેશે પણ કિંમતી જમીન નહીં આપે.આ બેઠકમાં ભારતમાલા પ્રોજેકટ દ્વારા બની રહેલા રોડને કારણે ભવિષ્યમાં કેવા પ્રકારની સમસ્યાઓનો સામનો કરવો પડશે.

 આ માહિતી ખેડૂતોને આપવામાં આવી હતી. તેથી, બેઠકમાં નિર્ણય લેવામાં આવ્યો હતો કે ભારતમાલા પ્રોજેક્ટથી પ્રભાવિત તમામ ખેડૂતો એક થઈને વિરોધ કરશે.ભવિષ્યમાં કેવા વિરોધ કાર્યક્રમો યોજવામાં આવશે તેની પ્રાથમિક રૂપરેખા પણ બેઠકમાં રજૂ કરવામાં આવી હતી. ખેડૂતોની ફળદ્રુપ જમીન જેવા રસ્તા બનાવવા માટે ગ્રીન બેલ્ટ બનાવવાની કામગીરી અટકાવવામાં નહીં આવે તો આગામી સમયમાં ખેડૂતોએ આંદોલન કરવાની ચીમકી આપી છે. ભારતમાલા પ્રોજેક્ટના વિરોધમાં 20 સપ્ટેમ્બરે સવારે 10 વાગ્યે સત્યાગ્રહ શિબિરમાં મહાસભાનું આયોજન કરવામાં આવ્યું છે.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

x