ગાંધીનગર

દહેગામમાં એક વેપારી બ્રાન્ડેડ કંપનીના લોગો સાથેનો માલ વેચતો હતો, પોલીસે ઝડપી લીધા

લાસ્ટ નામની રેડીમેડ કપડાની દુકાનમાં લેવી કંપનીના બ્રાન્ડેડ લોગોવાળા ટી-શર્ટ અને જીન્સનું વેચાણ કરીને ગ્રાહકોને છેતરતી કંપનીના માણસો પર દરોડો પાડતા પ્રકાશસિંહ અહેમદસિંહ ઝાલાની પોલીસે રેડ પાડીને ધરપકડ કરી છે. બાલમુકુંદ કોમ્પ્લેક્સ, દહેગામમાં વિકલ્પો. જેમની પાસેથી પોલીસે લેવીની કંપનીના બ્રાન્ડેડ લોગોવાળા ટી-શર્ટ અને જીન્સ સહિત 251 ડુપ્લિકેટ વસ્તુઓ જપ્ત કરી છે અને કોપીરાઈટ એક્ટ હેઠળ કેસ નોંધવામાં આવ્યો છે.અમદાવાદમાં રહેતો સનીર વિજયકુમાર છેલ્લા છ વર્ષથી જૈન નેત્રિકા નામની કંપનીમાં તપાસ અધિકારી તરીકે કામ કરે છે. આ કંપની “LEVI’S” કંપનીના કપડાં અને બેલ્ટ અને પર્સનો કોપીરાઈટ ધરાવે છે. જે બાદ સુન્નીર જૈનને ફરિયાદ મળી હતી કે દહેગામ બાલમુકુંદ પરિસરમાં આવેલી લાસ્ટ ઓપશામ નામની રેડીમેડ કપડાની દુકાનમાં ઉપરોક્ત કંપનીના લોગોવાળા કપડાં વેચવામાં આવી રહ્યા છે.

જે મુજબ સુનીર જૈન સહિત કંપનીના લોકોએ દહેગામ પોલીસને સાથે રાખીને બાલમુકુંદ કોમ્પલેક્ષમાં આવેલી ‘લાસ્ટ ઓપ્શન’ નામની કાપડની દુકાનમાં દરોડો પાડ્યો હતો. જ્યાં તપાસમાં પ્રકાશસિંહ સેતનસિંહ ઝાલા (ના. અહેમદપુરા, ઠાકોરવાસ, દહેગામ)ની ઉક્ત કંપનીના કપડાના કોપીરાઈટ અધિકારોના ભંગ કરી ગેરકાયદેસર વેપાર કરવા બદલ રંગે હાથે ધરપકડ કરવામાં આવી હતી.પૂછપરછ દરમિયાન આ દુકાનના માલિક જીજ્ઞેશભાઈ જયંતિભાઈ અમીન (રહે. દહેગામ અમીનવાડા)એ જણાવ્યું હતું કે તેણે દર મહિને 12,000 ભાડા પેટે લીધા હતા અને લેવિસ કંપનીને બ્રાન્ડેડ કપડાં વેચવાનો અધિકાર ન હોવા છતાં તે જીન્સ ટી-શર્ટ વેચતો હોવાનું કબૂલ્યું હતું. હતી. બાદમાં કંપનીના લોકોએ દુકાનમાં સર્ચ ઓપરેશન હાથ ધર્યું હતું અને ટી-શર્ટ નંબર-236 કરોડ મળી આવ્યા હતા. 46 હજાર અને જીન્સ પેન્ટ નંગ-21 10 હજાર 500 અને નંગ-251 સહિત કુલ 56 હજાર 500નો મુદ્દામાલ જપ્ત કરી કોપીરાઈટ એક્ટ હેઠળ ગુનો નોંધ્યો છે.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

x