ગુજરાત

રાજ્યના તલાટી-કમ-મંત્રીઓની ખુશી! માસિક ભથ્થામાં જંગી વધારો

ગાંધીનગરઃ રાજ્ય સરકાર દ્વારા તલાટી-કમ-મંત્રીઓ માટે મહત્વનો નિર્ણય લેવામાં આવ્યો છે. રાજ્ય સરકારે ચૂંટણી વર્ષમાં તલાટી-કમ-મંત્રીઓના ભથ્થામાં નોંધપાત્ર વધારો કર્યો છે. માસિક વિશેષ ભથ્થું રૂ.900 થી વધારીને રૂ.3000 કરવાનો નિર્ણય લેવામાં આવ્યો છે. પંચાયત, ગ્રામ ગૃહ નિર્માણ અને ગ્રામ વિકાસ મંત્રી બ્રિજેશ મેરજાએ આ જાહેરાત કરી હતી.પંચાયત ગ્રામ ગૃહ નિર્માણ અને ગ્રામ વિકાસ મંત્રી બ્રિજેશ મેરજાએ જણાવ્યું છે કે રાજ્ય સરકારે પંચાયત, ગ્રામ ગૃહ નિર્માણ અને ગ્રામીણ વિકાસના તલાટી-કમ-મંત્રીઓને અપાતા ભથ્થાઓમાં નોંધપાત્ર વધારો કરવાનો મહત્વનો નિર્ણય લીધો છે. ત્યારબાદ, તેમને 900 રૂપિયાના માસિક વિશેષ ભથ્થાને બદલે 3000 રૂપિયાનું વિશેષ ભથ્થું આપવામાં આવશે.

મંત્રીશ્રીએ જણાવ્યું કે, 2012થી રાજ્ય સરકારની વિવિધ વિકાસ યોજનાઓના અમલીકરણ અધિકારી તરીકે ગ્રામ્ય કક્ષાએ કાર્યરત તલાટી-કમ-મંત્રીઓની કામગીરી રાજ્ય સરકારના કામોમાં વિવિધ વિભાગોના અમલીકરણ અધિકારી તરીકે વધી છે. ગ્રામ્ય સ્તરે રાજ્ય સરકારની વિકાસ યોજનાઓતેમણે કહ્યું કે, ગુજરાત રાજ્ય પંચાયત તલાટી મહામંડળની દરખાસ્ત અંગે હકારાત્મક વલણ દાખવતા તલાટી-કમ-મંત્રીઓને હાલના રૂ. 900ના માસિક વિશેષ ભથ્થાને બદલે રૂ.3000નું વિશેષ ભથ્થું આપવામાં આવશે. આ વિશેષ ભથ્થાને પેન્શનના હેતુ માટે ગણવામાં આવશે નહીં. આ નિર્ણય 13-09-2022 થી લાગુ કરવામાં આવશે.તેમણે કહ્યું કે આ નિર્ણય રાજ્ય સરકારના પંચાયત, ગ્રામ ગૃહ નિર્માણ અને ગ્રામીણ વિકાસ વિભાગ હેઠળ કામ કરતા તમામ તલાટી-કમ-મંત્રીઓને લાગુ પડશે.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

x