ધર્મ દર્શન

પાવાગઢ મંદિર ટ્રસ્ટનો મહત્વનો નિર્ણયઃ હવેથી માઈ ભક્તો પણ ધજા ચઢાઈ શકશે

યાત્રાધામ અને શક્તિપીઠ તરીકે પ્રખ્યાત મહાકાળી માતાના ધામ પાવાગઢ મંદિર હવે શિખર પર ચઢી શકે છે. ટ્રસ્ટી મંડળે એક મહત્વની જાહેરાત પણ કરી છે કે માઇ ભક્તો માટે દક્ષિણાના અલગ-અલગ દરો નક્કી કરવામાં આવ્યા છે. નોંધપાત્ર વાત એ છે કે પાવાગઢના તીર્થસ્થળમાં આવેલા મહાકાળી મંદિરના જીર્ણોદ્ધાર બાદ અહીં આવતા ભક્તોની સંખ્યામાં નોંધપાત્ર વધારો થઈ રહ્યો છે. પાવાગઢ મંદિરના ટ્રસ્ટીઓએ મંદિરમાં રહેતા ભક્તોની સુવિધામાં વધારો કરવા અને મંદિરની દક્ષિણા વધારવાના પ્રયાસના ભાગરૂપે આવો નિર્ણય લીધો છે.તમને જણાવી દઈએ કે નવરાત્રિ દરમિયાન જે માઈ ભક્તો મંદિરના શિખર પર દોરો ફરકાવવા માંગે છે, તેઓએ મંદિરમાં નોંધણી કરાવીને ભેટ આપવાની હોય છે, જેનો દર નીચે મુજબ છે…

11 ફૂટની ધજા માટે ભક્તે રૂ. 3,100 ભેટ

21 ફૂટ બીમ માટે રૂ. 4,100 ભેટ

31 ફૂટ બીમ માટે રૂ. 5,100 ભેટ

41 ફૂટ બીમ માટે રૂ. 6,100 ભેટ

51 ફૂટ બીમ માટે રૂ. 11 હજારની ભેટ આપવી પડશે.

મંદિરમાં પૂજા અર્ચના કરનારા ભક્તોની પણ પૂજા કરવામાં આવશે નોંધનીય છે કે તે 26 સપ્ટેમ્બર, 2022 થી શરૂ થતી આસો નવરાત્રીના પ્રથમ દિવસથી લાગુ કરવામાં આવશે. જે યજમાન ભક્તો મંદિરના શિખર પર ધજા ચઢાવવા ઈચ્છે છે તેમને મંદિર તરફથી ધજા અને પ્રસાદી, પૂજા અને ધૂપ આપવામાં આવશે. આ ઉપરાંત મંદિરમાં પૂજા અર્ચના કરવામાં આવશે અને મંદિરમાંથી શિખર પર ધજા ચઢાવવામાં આવશે.

મંદિરના ટ્રસ્ટીઓ દ્વારા નક્કી કરાયેલા ભાવ મુજબ નવ દિવસ સુધી દરરોજ પાંચ ધજા ચડાવવામાં આવશે અને મંદિરના પ્રમુખના નિર્ણયથી આ ઉપરાંત એક ધજા પણ ચડાવવામાં આવશે. મંદિર ટ્રસ્ટ દ્વારા યજમાન દ્વારા આપવામાં આવેલી ધજા જો તેઓ ઘરે લઈ જવા માંગતા હોય તો કુરિયર કરી શકે તેવી વ્યવસ્થા પણ કરવામાં આવશે. તેમજ જે યજમાન ભક્તો ધજા પાછી ન લેતા હોય, જેઓ મંડળ અથવા ભક્ત ગામોમાં નાના મંદિરોમાં ફરકાવવા માંગતા હોય તેઓએ ધજાની લંબાઈ અનુસાર યોગ્ય દક્ષિણા લેવી જોઈએ.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

x