ગુજરાત

પૂર્વ ગૃહમંત્રી વિપુલ ચૌધરીની અટકાયત પર અર્બુદા સેનાએ ભડક્યું, આંદોલનની ચીમકી

ગુજરાતના પૂર્વ ગૃહમંત્રી અને દૂધસાગર ડેરી મહેસાણાના પૂર્વ ચેરમેન વિપુલ ચૌધરીની અમદાવાદ ક્રાઈમ બ્રાંચ દ્વારા અટકાયત કરવામાં આવી છે. ક્રાઈમ બ્રાન્ચે બુધવારે મોડી રાત્રે વિપુલ ચૌધરીની ગાંધીનગર સ્થિત પંચશીલ ફાર્મહાઉસમાંથી ધરપકડ કરી હતી. આ સાથે વિપુલ ચૌધરીના અંગત સીએ શૈલેષ પરીખને પણ કસ્ટડીમાં લેવામાં આવ્યો છે.આગળ વાંચોઃ દૂધસાગર ડેરીના પૂર્વ ચેરમેન વિપુલ ચૌધરી 320 કરોડની ઉચાપત કેસમાં કસ્ટડીમાં જો કે વિપુલ ચૌધરીની ધરપકડ બાદ અર્બુદા સેનામાં ભારે રોષ જોવા મળ્યો હતો અને અર્બુદા સેનાના તમામ સભ્યો વિપુલ ચૌધરીના ઘરે એકઠા થયા હતા.

સરકારે જે રીતે વિપુલ ચૌધરીની અટકાયત કરી છે તેનાથી તમામ નારાજ છે અને સરકાર સામે વિરોધ પ્રદર્શન કરવાની તૈયારી કરી રહ્યા છે.અર્બુદા સેનાના સભ્યોના મતે રાજ્યના પૂર્વ ગૃહમંત્રીની આ રીતે ધરપકડ કરવી યોગ્ય નથી અને અર્બુદા સેના આ મામલે સરકાર સામે આંદોલન શરૂ કરશે.નોંધનીય છે કે ચૌધરી સમાજના યુવાનો માટે ‘અર્બુદા સેના’ નામની સંસ્થાની રચના કરવામાં આવી છે, જેના પ્રમુખ વિપુલ ચૌધરી છે. વિપુલ ચૌધરીની ધરપકડ બાદ મહેસાણાનું રાજકારણ ગરમાયું છે, જ્યારે તેણે અર્બુદા સેના બનાવીને સંગઠનને મજબૂત કરવાનો પ્રયાસ કર્યો હતો. ઉલ્લેખનીય છે કે વિધાનસભાની ચૂંટણી પહેલા વિપુલ ચૌધરીને આ પ્રકારની કાર્યવાહી કરતા જેલમાં મોકલવામાં આવ્યો હતો જેની અસર ઉત્તર ગુજરાતના રાજકારણ પર પણ પડી શકે છે.અગાઉ 2020માં વિપુલ ચૌધરીની બનાસ ડેરીમાં 14.80 કરોડના બોનસ કૌભાંડમાં ધરપકડ કરવામાં આવી હતી. વિપુલ ચૌધરી 2014 માં દૂધસાગર ડેરીના વડા હતા પરંતુ ભ્રષ્ટાચારના આરોપોને કારણે અમૂલ અને દૂધસાગર બંનેમાંથી કાઢી મૂકવામાં આવ્યા હતા.

વિપુલ ચૌધરી પર 22 કરોડના પશુ આહાર કૌભાંડનો આરોપ હતો. 2018 માં, ટ્રિબ્યુનલ કોર્ટે રૂ. 22 કરોડના કથિત કૌભાંડ મામલે વિપુલ ચૌધરીને સસ્પેન્ડ કરવામાં આવ્યો હતો. વર્ષ 2020 માં, સીઆઈડીના એક અધિકારીએ જણાવ્યું હતું કે વિપુલ ચૌધરીને કોર્ટે કૌભાંડના 40 ટકા એટલે કે 9 કરોડ રૂપિયા ચૂકવવાનું કહ્યું હતું. તે કેસમાં ચૌધરી અને મહેસાણામાં દૂધસાગર ડેરીના 4 વર્તમાન અધિકારીઓ સામે ષડયંત્ર રચવાનો આરોપ હતો. આ તમામે 14.80 કરોડની છેતરપિંડી કરી હતી. તે પૈસા ડેરી નિગમના 1932 કર્મચારીઓને આપવાના હતા. ત્યારબાદ ગાંધીનગરના સીઆઈડી ક્રાઈમ પોલીસ સ્ટેશનમાં એફઆઈઆર નોંધવામાં આવી હતી અને ચૌધરીની ગાંધીનગરથી ધરપકડ કરવામાં આવી હતી.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

x