ગાંધીનગરગુજરાત

પાટનગરમાં 400 જેટલા ટ્રેક્ટર સાથે ખેડૂતોનું શક્તિ પ્રદર્શન

ગાંધીનગર: રાજ્યમાં વિધાનસભાની ચૂંટણી પહેલા મજૂર સંગઠનોની સાથે ખેડૂતો પણ સરકાર સામે લડી લેવાના મૂડમાં આવી ગયા છે. પડતર માંગણીઓ માટે હવે બે હજારથી વધુ ખેડૂતોએ કિશાન સંઘના નેજા હેઠળ સચિવાલયની સામે સેન્ટ્રલ વિસ્ટામાં ધામા નાખ્યા છે, જ્યારે સરકાર તેમની માંગણીઓ પર કોઈ નિર્ણય લઈ રહી નથી ત્યારે આજે ખેડૂતોએ 400 થી વધુ ટ્રેક્ટર સાથે રેલી કાઢી હતી. તે.. ગાંધીનગરના રસ્તાઓ.રાજ્યમાં ડિસેમ્બર મહિનામાં વિધાનસભાની ચૂંટણી યોજાવાની છે.

વર્તમાન સરકાર સાથે તેમની પડતર માંગણીઓના ઉકેલ માટે વિવિધ રાજ્ય કર્મચારી સંગઠનો આંદોલનના માર્ગે છે ત્યારે ખેડૂતો પણ અછૂત નથી. એક તરફ સરકાર ખેડૂતોની આવક બમણી થઈ હોવાનો દાવો કરી રહી છે, પરંતુ ભારતીય કિસાન સંઘ છેલ્લા કેટલાક સમયથી સમાન વીજળીના દરના મુદ્દે સરકારને રજૂઆત કરી રહ્યું છે, પરંતુ આ માંગનો અંત આવતો નથી. સરકાર સામે ફરિયાદો કરીને કંટાળીને ખેડૂતોએ જિલ્લા અને તાલુકા કચેરીઓમાં ધરણાં પણ કર્યા હતા, પરંતુ તેમની ફરિયાદો સાંભળવામાં ન આવતાં ખેડૂતોએ ગાંધીનગર આવીને સરકારને સાંભળવાનો નિર્ણય કર્યો હતો. ભારતીય ખેડૂત સંઘના નેજા હેઠળ રાજ્યભરમાંથી બે હજારથી વધુ ખેડૂતો ગાંધીનગર ખાતે આવ્યા હતા.ખેડૂતોનો રોષ વધ્યો હતો અને આજે ગાંધીનગરમાં ખેડૂતોએ 400થી વધુ ટ્રેક્ટર સાથે પોતાની તાકાતનું પ્રદર્શન કર્યું હતું. ગાંધીનગરમાં જય જવાન…જય કિશનના નારા સાથે ખેડૂતો એસ-12 બલરામ ભવનથી ટ્રેક્ટર લઈને નીકળ્યા હતા.ખેડૂતો સર્કિટ હાઉસ સર્કલ થઈ સેન્ટ્રલ વિસ્ટા પરત ફર્યા હતા. બીજા દિવસે પણ જો સરકાર દ્વારા તેમની માંગણીઓ અંગે કોઈ સકારાત્મક નિર્ણય નહીં લેવામાં આવે તો વધુ ઉગ્ર આંદોલનની શક્યતા છે.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

x