ગુજરાત

પડતર માગોને લઇને ST નિગમના કર્મીઓ 22મીએ બસનાં પૈડાં થંભાવશે

એસટી નિગમના કર્મચારીઓના બાકી પ્રશ્નોના નિરાકરણની માંગ સાથે સંઘર્ષનું રણશીંગુ ફૂંકવામાં આવ્યું છે. વિવિધ 13 માંગણીઓને લઈને ટ્વિટર ઝુંબેશ, કાળી પટ્ટી બાંધવા, સૂત્રોચ્ચાર, ઘંટનાદ સહિતના વિરોધ કાર્યક્રમો બાદ 16 સપ્ટેમ્બરથી 22 સપ્ટેમ્બરની મધરાત 12 સુધી એસટી બસોના પૈડા બંધ રહેશે.એસટી નિગમના કર્મચારીઓનું કહેવું છે કે જ્યાં સુધી રાજ્ય સરકાર લેખિત આદેશ નહીં આપે ત્યાં સુધી ભીડ આપોઆપ સીએલ પર ઉતરી જશે.

ગુજરાત રાજ્ય માર્ગ વાહન વ્યવહાર નિગમ દ્વારા કર્મચારીઓના પ્રશ્નોના નિરાકરણ માટે ચાર વર્ષ પહેલા સંઘર્ષ શરૂ કર્યો હતો. પરંતુ રાજ્ય સરકારે કર્મચારીઓના પ્રશ્નો ઉકેલવાને બદલે માત્ર લોલીપોપ જ આપી હતી.હવે કોર્પોરેશનના કર્મચારીઓએ પોતાની 13 વિવિધ માંગણીઓના નિરાકરણ માટે આર્ય પારમાં લડત આપવાનો કાર્યક્રમ ઘડી કાઢ્યો છે. એસટી નિગમના કર્મચારીઓના ત્રણેય યુનિયનની સંકલન સમિતિ દ્વારા હડતાળ આંદોલનનું આયોજન કરવામાં આવ્યું છે. કર્મચારીઓને મોંઘવારી ભથ્થાનો લાભ આપવામાં આવતો નથી. ડ્રાઇવરો અને ઓપરેટરોના ગ્રેડ પે લાભોનો અમલ અધૂરો છે.

ઇન્ક્રીમેન્ટ અથવા ધારેલી અસરને ધ્યાનમાં લીધા વિના ચૂકવણી ફિક્સેશનથી ડ્રાઇવરો અને ઓપરેટરોને નાણાકીય નુકસાન થાય છે.કોર્પોરેશનના કર્મચારીઓના ભથ્થામાં ગત વર્ષ 1997થી કોઈ સુધારો કરવામાં આવ્યો નથી. 7મા પગાર ધોરણ મુજબ કર્મચારીઓને ઓવરટાઇમના દરમાં સુધારો કરવો. ફિક્સ પગારના કર્મચારીઓને રાજ્ય સરકાર દ્વારા નિર્ધારિત 1950 રૂપિયાનો લાભ મળતો નથી. હકદાર રજા ઝડપથી રોકડમાં ચૂકવવામાં આવતી નથી.પાર્ટ ટાઇમ કર્મચારીઓને કાયમી કરવા અને તેમને સરકારી કર્મચારી તરીકેનો લાભ આપવા સહિતના પડતર પ્રશ્નો અંગે લડત આપવામાં આવશે. જેમાં તા.16ને શુક્રવારના રોજ કરવેરા સંદેશા, તા.19 થી 20 સુધી કાળી પટ્ટી બાંધીને ટ્વિટર અભિયાન ફરજ બજાવશે. બાકી દરમિયાન સૂત્રોચ્ચાર કરવામાં આવશે. એસટી નિગમના કર્મચારીઓએ જણાવ્યું છે કે 21 અને 22મીએ બેલ વગાડવાનો કાર્યક્રમ યોજાશે.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

x