ગુજરાત

ખેડૂતો, આરોગ્ય કર્મચારીઓ, ભૂતપૂર્વ સૈનિકો હજુ પણ સરકાર સામે નારાજ

ગુજરાત સરકારે વાટાઘાટો કરીને સરકારી કર્મચારી યુનિયનના આગેવાનોને વિશ્વાસમાં લીધા હોવા છતાં ગાંધીનગરમાં અન્ય કર્મચારીઓ, ખેડૂતો અને માજી સૈનિકોની નારાજગી યથાવત છે. આ તમામે જાહેરાત કરી છે કે રાજ્ય સરકારના કર્મચારીઓ દ્વારા જાહેર કરાયેલા લાભોનો એક અંશ પણ તેઓને નહીં મળે, તેથી તેઓ શનિવારે તેમનો સંઘર્ષ ઉગ્ર બનાવશે.શુક્રવારે નક્કી કરાયેલી ફોર્મ્યુલા મુજબ, જેમને કોઈ લાભ નહીં મળે તેમાં પંચાયત, ગ્રામ્ય કોમ્પ્યુટર ઓપરેટર (VCE), કોન્ટ્રાક્ટ આઉટસોર્સિંગ કર્મચારીઓ, ભારતીય કિસાન સંઘ, ભૂતપૂર્વ સૈનિકો વગેરેનો સમાવેશ થાય છે.

ગાંધીનગર સેન્ટ્રલ વિસ્ટામાં પંચાયતના આરોગ્ય કર્મચારીઓ ધરણા પર બેઠા છે. તેમણે શનિવારે રસ્તા રોકો કાર્યક્રમ પણ જાહેર કર્યો છે.ઉત્તર ગુજરાતમાં ખેડૂત સંગઠન પણ ખુશ નથી, નારાજ ભારતીય કિસાન સંઘ ભલે રાષ્ટ્રીય સ્વયંસેવક સંઘ અને ભાજપનો સહયોગી હોય, પરંતુ તેઓ પરેશાન છે. રાજ્ય સરકારે તેમની સાથે હજુ સુધી વાટાઘાટો કરવાની બાકી હોવાથી તેઓ શનિવારે રાજધાનીના સેન્ટ્રલ વિસ્ટામાં ધરણા કરશે. ઉત્તર ગુજરાતના ખેડૂતોમાં રોષ છે.

  1. રાજ્ય સરકારની વિવિધ કચેરીઓમાં આઉટસોર્સિંગ, ફિક્સ પગાર અને કોન્ટ્રાક્ટના ધોરણે કામ કરતા કર્મચારીઓના સંગઠન ગુજરાત જનતા જાગૃતિ મંચે 17 સપ્ટેમ્બરથી આંદોલનની જાહેરાત કરી છે. તેઓ શનિવારે સવારે 11 કલાકે જિલ્લા કલેક્ટર કચેરી ખાતે ભૂખ હડતાળ પર ઉતરશે.VCE ખાસ કરીને ગ્રામ્ય કક્ષાએ કામ કરવાનો વિરોધ કરશેવિલેજ કોમ્પ્યુટર ઓપરેટર (VCE) કર્મચારીઓનું આંદોલન સતત નવમા દિવસે પણ ચાલુ છે. તેઓ શનિવારે ગુજરાતના દરેક જિલ્લામાં ભજન અને રામધૂન કરશે. આ ઉપરાંત પાલિકાના કર્મચારી સંગઠને પણ જો તેમના પ્રશ્નોનું નિરાકરણ નહીં આવે તો હિંસક આંદોલન કરવાની ચીમકી આપી છે.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

x