ગુજરાત

સરકારની પોકળ વાતો, માલધારીઓ લડતના માર્ગે

ગુજરાત રાજ્યમાં રખડતા ઢોરનો મુદ્દો દિવસેને દિવસે ગરમ થઈ રહ્યો છે. હાઈકોર્ટના ઘર્ષણ બાદ ગુજરાત સરકારે રખડતા ઢોરને પકડવા માટે કડક કાર્યવાહી કરી હતી. જો કે આ મામલે માલધારી સમાજે પણ ફરિયાદ રેલી યોજીને તેઓને કેવા પ્રકારની સમસ્યાઓનો સામનો કરવો પડી રહ્યો છે તે દર્શાવવાનો પ્રયાસ કર્યો હતો. જો કે, હવે રાજકારણ ગરમાયું છે અને આજે અમદાવાદના શેરથા ખાતે માલધારી સમાજે વેદના સંમેલનનું આયોજન કર્યું હતું.જોકે, સંમેલનના નામે તેમણે સરકાર સામે તાકાત બતાવી છે. આ સંમેલનમાં રાજ્યભરમાંથી માલધારી સમાજના સાધુ-સંતોએ ભાગ લીધો છે.

પશુ નિયંત્રણ અધિનિયમ રદ્દ કરવા, ગૌપાલકોની જમીન પરત કરવા અને માલધારીઓના ઘર પાસે ઢોર શેડ બનાવવાની માંગણી માટે માલધારી સમાજ દ્વારા આ સંમેલનનું આયોજન કરવામાં આવ્યું છે.માલધારી સમાજની માંગણીઓ માટે આ સંમેલનનું આયોજન કરવામાં આવ્યું છે. આ સંમેલનમાં હજારોની સંખ્યામાં માલધારી સમાજના લોકો ઉમટ્યા છે. ધારાસભ્ય રઘુ દેસાઈ, લાખા ભરવાડ, માલધારી સમાજના ભુવાજી, પૂર્વ હોદ્દેદારો ઉપસ્થિત રહ્યા હતા. આ બેઠકમાં આંદોલનની રણનીતિ તૈયાર કરવામાં આવશે. જો કોઈ ઉકેલ નહીં આવે તો માલધારી સમાજે વિધાનસભા સત્ર દરમિયાન વિધાનસભાનો ઘેરાવ કરવાની ચીમકી આપી છે. આ સંમેલનમાં સૌરાષ્ટ્ર-કચ્છમાંથી માલધારી સમાજના સાધુ-સંતો પણ પધાર્યા છે. ગુજરાત માલધારી મહાપંચાયતના હોદ્દેદાર અને ઠાકોર સમાજના આગેવાન નવઘણજી ઠાકોર પણ સુરતથી જોડાયા છે. ઠાકોર સમાજ વતી માલધારી સમાજને સમર્થન આપવાની જાહેરાત કરવામાં આવી છે.

માલધારી સમાજે સરકાર સામે રોષ વ્યક્ત કર્યો છે. તેમની ફરિયાદ છે કે સરકાર માત્ર ગાયોની વાત કરે છે અને કોઈ મદદ કરતી નથી. લમ્પી વાયરસ માટે પણ સરકારે રૂ. 500 કરોડના પેકેજની જાહેરાત કરવામાં આવી હતી પરંતુ હજુ સુધી એક રૂપિયો પણ ફાળવવામાં આવ્યો નથી.માલધારી સમાજના આગેવાન ભીમ આતાએ જણાવ્યું હતું કે જ્યાં સુધી પશુ નિયંત્રણનો આ કાળો કાયદો નાબૂદ નહીં થાય ત્યાં સુધી તેઓ પાછા હટશે નહીં. સમગ્ર સમાજ સાથે મળીને સરકાર સામે લડશે.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

x