આરોગ્ય

સરકારી હોસ્પિટલોમાં હવે સવારે અને સાંજે ફરજિયાત ઓપીડી કરાવતા જુનિયર તબીબોમાં વિરોધ

સરકારી હોસ્પિટલોમાં હવે સવારે અને સાંજે ફરજિયાત ઓપીડી કરાવતા જુનિયર તબીબોમાં વિરોધનો અવાજ ઉઠવા લાગ્યો છે. જુનિયર ડોકટરો દ્વારા એવી રજૂઆત કરવામાં આવી છે કે OPDનો સમય વધારવાથી દર્દીઓની સારવાર તેમજ ICU-ઇમરજન્સી સારવારને અસર થશે. તાજેતરમાં, સરકાર દ્વારા એવી જાહેરાત કરવામાં આવી હતી કે ગુજરાત સરકારી આરોગ્ય સંસ્થાઓમાં હવે દર્દીઓ માટે સવાર અને સાંજની ઓપીડી છે. કરવામાં આવશે. સોમવારથી રવિવારની સવારની ઓપીડીનો સમય સોમવારથી શનિવાર સુધી સવારે 9 વાગ્યાથી બપોરે 1 વાગ્યા સુધી અને સાંજે ઓપીડીનો સમય સાંજે 4 વાગ્યાથી રાત્રે 8 વાગ્યા સુધીનો રહેશે.

 જુનિયર ડૉક્ટર્સ એસોસિએશને આનો વિરોધ કરતાં કહ્યું છે કે, ‘ઓપીડીનો સમય રાત્રે 8 વાગ્યા સુધી લંબાવવામાં આવશે, જેનાથી રેસિડેન્ટ ડૉક્ટરોના શિક્ષણને અસર થશે. કારણ કે NEET PG ના કાઉન્સેલિંગ શિડ્યુલમાં વિસંગતતાને કારણે, મોડા પ્રવેશને કારણે નિવાસી ડોકટરો ઉપલબ્ધ નથી. જેના કારણે સામાન્ય સંજોગોમાં પણ રેસિડેન્ટ ડોક્ટરોની અછત છે.નેશનલ મેડિકલ કાઉન્સિલના પરિપત્ર મુજબ ઈમરજન્સીના સંજોગોમાં લાંબી ડ્યુટી-સાપ્તાહિક રજા કે રજા મંજૂર ન હોવાથી રેસિડેન્ટ ડોક્ટરોને માનસિક-શારીરિક તણાવનો સામનો કરવો પડે છે. હવે ડ્યુટી અવર્સમાં વધારો થવાને કારણે રેસિડેન્ટ ડોક્ટરોના માનસિક અને શારીરિક સ્વાસ્થ્ય પર વિપરીત અસર થશે. અમે જૂના સમયની જેમ OPDI સેવા ચાલુ રાખીશું. આનાથી ઈમરજન્સી સેવાઓને કોઈ અસર થશે નહીં.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

x