ગુજરાત

ગુજરાતમાં આજથી યુવા કોંગ્રેસની પરિવર્તન યાત્રાનો પ્રારંભ થશે

ગુજરાતમાં આજથી યુવા કોંગ્રેસની પરિવર્તન યાત્રાનો પ્રારંભ થશે. કોંગ્રેસે અંબાજીથી ઉમરગામ સુધીની 1,200 કિમીની પદયાત્રાનું આયોજન કર્યું છે. મા અંબેના દર્શન સાથે યાત્રાનો પ્રારંભ થશે. જેમાં ગુજરાત કોંગ્રેસના પ્રભારી રઘુ શર્મા, ગુજરાત કોંગ્રેસના પ્રદેશ પ્રમુખ જગદીશ ઠાકોર અને ગુજરાત યુથ કોંગ્રેસના પ્રદેશ પ્રમુખ હરપાલસિંહ ચુડાસમા ઉપસ્થિત રહેશે. રાજ્યમાં ડ્રગ્સ, મોંઘવારી અને રોજગાર સહિતના તમામ મુદ્દાઓને પહોંચી વળવા માટે આ યાત્રાનું આયોજન કરવામાં આવ્યું છે.ઉલ્લેખનીય છે કે દેશમાં મોંઘવારી અને બેરોજગારી સહિત અનેક મુદ્દાઓ પર કોંગ્રેસ અવારનવાર કેન્દ્ર સરકાર પર પ્રહારો કરે છે. ત્યારે કોંગ્રેસે દેશભરમાં મોંઘવારી અને બેરોજગારીના મુદ્દે ભાજપ સરકારને ઘેરવાનો પ્રયાસ કર્યો હતો. તો ગુજરાત યુથ કોંગ્રેસ પરિવર્તન યાત્રા શરૂ કરશે. તેની શરૂઆત ગુજરાતના અંબાજી માના ધામથી થશે.

યુવા કોંગ્રેસના નેતા અંબે માના દર્શન કરશે અને અંબાજીથી ઉમરગામ યાત્રાનો પ્રારંભ કરશે. જ્યારે બીજા તબક્કામાં કોંગ્રેસ દશેરાના દિવસે સોમનાથ મહાદેવના દર્શન કર્યા બાદ સોમનાથથી સુઇગામ જશે. 1200 કિમીની યાત્રામાં બાઇક રેલી, જાહેર સભા અને સાંજે મશાલ રેલીનું આયોજન કરીને શક્ય તેટલા વધુ મતદારો સુધી પહોંચવાનો પ્રયાસ કરવામાં આવશે.’પરિવર્તન યાત્રા’ વિશે વાત કરતાં કોંગ્રેસના કાર્યકારી પ્રમુખ ઈન્દ્રવિજયસિંહ ગોહિલે કહ્યું હતું કે, ‘ભાજપના 27 વર્ષના શાસનમાં જો કોઈને સૌથી વધુ નુકસાન થયું હોય તો તે ગુજરાતના યુવાનો છે. ગુજરાતમાં 40 લાખથી વધુ શિક્ષિત યુવાનો માટે રોજગારીની પૂરતી વ્યવસ્થા નથી, તો બીજી તરફ કોન્ટ્રાક્ટ એક્સરસાઇઝ-આઉટસોર્સિંગ દ્વારા ગુજરાતના યુવાનોનું આયોજનપૂર્વક શોષણ થઈ રહ્યું છે. 20 થી વધુ સ્પર્ધાત્મક પરીક્ષાઓના પેપર ફૂટવા, પરીક્ષાઓમાં વારંવાર થતી ગેરરીતિ, નિમણૂંકોમાં વિલંબ જેવા મુદ્દાઓને કારણે ગુજરાતના યુવાનોનો ભાજપ સરકારમાંથી વિશ્વાસ ઉઠી ગયો છે ત્યારે ગુજરાતના યુવાનો કોંગ્રેસમાં જોડાશે.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

x