રાષ્ટ્રીય

ભારતના વરિષ્ઠ વકીલોમાંના એક ફલી એસ. નરીમનનું 95 વર્ષની વયે નિધન

ભારતના વરિષ્ઠ વકીલોમાંના એક ફલી એસ. નરીમનનું નિધન થઈ ગયું છે. બુધવારે 95 વર્ષની વયે તેમણે અંતિમ શ્વાસ લીધા. તેમના પુત્ર રોહિન્ટન નરીમન પણ વરિષ્ઠ વકીલ રહી ચૂક્યા છે અને સુપ્રીમ કોર્ટમાં જજ છે. નરીમને નવેમ્બર 1950માં વકીલ તરીકે તેમની કારકિર્દી શરૂ કરી હતી. તેમના જીવન સાથે જોડાયેલી એક ઘટના ખૂબ ચર્ચામાં રહી હતી, જ્યાં તેમણે પૂર્વ વડાપ્રધાન ઈન્દિરા ગાંધી સરકારના નિર્ણય વિરુદ્ધ એએસજીના પદ પરથી રાજીનામું આપી દીધું હતું. તેમની લાંબી કાયદાકીય કારકિર્દી દરમિયાન નરીમન ઘણા મોટા ઐતિહાસિક કેસોનો પણ ભાગ રહ્યા છે. તેમાં NJACનો નિર્ણય પણ સામેલ છે. તે SC AoR કેસમાં પણ કોર્ટમાં હાજર થયા હતા. કહેવાય છે કે કોલેજિયમ સિસ્ટમ અસ્તિત્વમાં આવવા પાછળ આ બાબત એક મોટું કારણ હતું. ટીએમએ પાઈ જેવા ઘણા મો

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

x