રાષ્ટ્રીય

હવામાન વિભાગે કરી દેશમાં વરસાદની આગાહી

હવામાન વિભાગનું કહેવું છે કે સક્રિય વેસ્ટર્ન ડિસ્ટર્બન્સના કારણે સમગ્ર દેશમાં હવામાનમાં ફેરફાર જોવા મળી શકે છે. IMD અનુસાર, 25 થી 27 ફેબ્રુઆરી વચ્ચે જમ્મુ-કાશ્મીર, હિમાચલ પ્રદેશ, બિહાર, પશ્ચિમ બંગાળ, ઓડિશા સહિત દેશના ઘણા ભાગોમાં વરસાદ પડી શકે છે. ચાલો જાણીએ કે દિલ્હી-એનસીઆરના હવામાન અંગે શું છે નવીનતમ અપડેટ.ઉત્તર ભારતના મોટાભાગના રાજ્યોમાં દિવસના તાપમાનમાં વધારો થયો છે, પરંતુ રાત્રિના સમયે હજુ પણ થોડી ઠંડક છે. IMDનું કહેવું છે કે સક્રિય વેસ્ટર્ન ડિસ્ટર્બન્સના કારણે સમગ્ર દેશમાં હવામાનમાં ફેરફાર જોવા મળી શકે છે. હવામાન વિભાગ (IMD) અનુસાર, 25 થી 27 ફેબ્રુઆરી દરમિયાન જમ્મુ-કાશ્મીર, હિમાચલ પ્રદેશ, બિહાર, પશ્ચિમ બંગાળ, ઓડિશા સહિત દેશના ઘણા ભાગોમાં વરસાદ પડી શકે છે.હવામાનની આગાહી કરતી એજન્સી સ્કાયમેટ અનુસાર, પશ્ચિમી વિક્ષેપને ઉત્તર પાકિસ્તાન પર ચક્રવાતી પરિભ્રમણ તરીકે જોવામાં આવે છે. તે જ સમયે, રાજસ્થાનના મધ્ય ભાગો અને આસપાસના વિસ્તારોમાં ચક્રવાતી પવનનો વિસ્તાર રચાયો છે.

મરાઠવાડા અને તેની સાથે સંકળાયેલા વિસ્તારોમાં પણ ચક્રવાતી પરિભ્રમણ રચાયું છે. આ ઉપરાંત, ઉપરોક્ત ચક્રવાત પરિભ્રમણથી આંતરિક કર્ણાટક થઈને દક્ષિણ તમિલનાડુ સુધી એક ચાટ રેખા વિસ્તરે છે. 26મી ફેબ્રુઆરીથી તાજી પશ્ચિમી વિક્ષેપ હિમાલયના ક્ષેત્રમાં પહોંચી શકે છે. તે જ સમયે, દક્ષિણ છત્તીસગઢ પર ચક્રવાતી પવનનો વિસ્તાર રચાયો છે. 25 ફેબ્રુઆરીએ દિલ્હીમાં વાદળછાયું વાતાવરણ રહેશે. હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર, 26 ફેબ્રુઆરીની રાત્રિ દરમિયાન રાષ્ટ્રીય રાજધાનીમાં હળવો વરસાદ પડી શકે છે. ત્યાર બાદ 27મી ફેબ્રુઆરીથી હવામાન સાફ થવાનું શરૂ થશે. IMD અનુસાર, આ સમગ્ર સપ્તાહમાં દિલ્હીનું લઘુત્તમ તાપમાન 8 થી 12 ડિગ્રી સેલ્સિયસની વચ્ચે રહી શકે છે. મહત્તમ તાપમાન 26 થી 30 ડિગ્રી સેલ્સિયસ વચ્ચે રહેવાની શક્યતા છે.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

x