રાષ્ટ્રીય

વોડાફોન-આઇડીયા અને એરટેલના ગ્રાહકોને 1 ડિસેમ્બરથી લાગી શકે છે ઝટકો

વોડાફોન-આઇડિયા અને એરટેલ 1 ડિસેમ્બરથી મોબાઇલ ટેરિફમાં વધારો કરવા જઇ રહ્યું છે. સોમવારે વોડાફોન-આઇડિયાએ જાહેર કર્યું હતું કે ગ્રાહકોને વૈશ્વિક વર્ગનો ડિજિટલ અનુભવ પ્રદાન કરવા માટે વોડાફોન-આઇડિયા તેના ટેરિફને વ્યાજબી રીતે વધારશે. આ ફેરફાર 1 ડિસેમ્બરથી અમલમાં આવશે. જ્યારે એરટેલે જણાવ્યું હતું કે ગ્રાહકોને પોસાય તેવા ટેરિફ આપવી તે તેની પ્રાથમિકતા છે, પરંતુ નાણાકીય જરૂરિયાતો સાથે સંતુલન રાખવું પણ જરૂરી છે, જેથી ડિજિટલ ઈન્ફ્રાસ્ટ્રક્ચરમાં રોકાણ ચાલુ રાખી શકાય. આ રીતે ગ્રાહકોને સેવાની સારી ગુણવત્તા મળશે.

આઈડિયા-વોડાફોને દાવો કર્યો હતો કે ભારતમાં મોબાઇલ ડેટા વિશ્વમાં સૌથી સસ્તો છે અને બજારમાં તેની માંગ સતત રહે છે. કંપની હાલમાં ડેટા વિના એક મહિના માટે 24 રૂપિયામાં મોબાઇલ સેવા પ્રદાન કરે છે, જ્યારે ડેટા સાથે તેને ઓછામાં ઓછું 33 રૂપિયા ચૂકવવા પડે છે. કંપનીએ કહ્યું કે માર્ચ 2020 સુધીમાં દેશભરમાં 4G સેવા આપવા માટે નેટવર્ક કવરેજ અને ક્ષમતામાં વધારો કરવામાં આવી રહ્યો છે. કંપની એમ પણ કહ્યું કે તેનો દેશમાં સૌથી મોટો સ્પેક્ટ્રમ વિસ્તાર છે અને નેટવર્ક એકીકરણ દ્વારા સંપૂર્ણ સંસાધનોનો ઉપયોગ કરવામાં આવી રહ્યો છે.

ગયા અઠવાડિયે વોડાફોનને 50,921 રૂપિયાની કુલ ખોટ જાહેર કરી હતી. સુપ્રીમ કોર્ટના એડજસ્ટ થયેલા કુલ મહેસૂલ હુકમના પગલે સપ્ટેમ્બરમાં પૂરા થયેલા બીજા ક્વાર્ટરમાં આ કોઈપણ બિઝનેસ હાઉસનું આ સૌથી મોટું નુકસાન હતું. સુપ્રીમ કોર્ટે ગયા મહિને સરકારની તરફેણમાં ચુકાદો આપ્યો હતો, જેમાં વોડાફોન-આઇડિયા સહિતની તમામ ટેલિકોમ કંપનીઓને ટેલિકમ્યુનિકેશન્સ વિભાગને બાકી ચૂકવવાનો નિર્દેશ આપ્યો હતો. ટેલિકોમ રેગ્યુલેટરી ઓથોરિટી ઓફ ઈન્ડિયા (ટ્રાઇ) ના જણાવ્યા અનુસાર, જૂન 2016 થી ડિસેમ્બર 2017 ની વચ્ચે દેશમાં મોબાઇલ ડેટા રેટમાં 95% ઘટાડો થયો છે. મોબાઇલ ડેટા હવે પ્રતિ ગિગાબાઇટ (GB) ની સરેરાશ કિંમત 11.78 રૂપિયા પર ઉપલબ્ધ છે. મોબાઈલ કોલ રેટ પણ 60% ઘટીને પ્રતિ મિનિટ 19 પૈસાની આસપાસ પહોંચી ગયા છે.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

x