રાષ્ટ્રીય

હૈદરાબાદ એન્કાઉન્ટર પર નેતાઓ ને બ્રહ્મજ્ઞાન તો કેટલાક કોલો એ કરી પ્રસંશા

નવી દિલ્હી / હૈદરાબાદ
હૈદરાબાદ પોલીસે ગેંગ રેપ અને હત્યાના ચાર આરોપીઓને માર્યા ગયા છે. જ્યારે આ મહિલા ડોક્ટર પર બળાત્કાર ગુજારવામાં આવ્યો હતો ત્યારે આખા દેશની માંગ હતી કે આ આરોપીઓને તાત્કાલિક ફાંસી આપવામાં આવે. આજે જ્યારે તેલંગાણા પોલીસ દ્વારા એન્કાઉન્ટર કરવામાં આવ્યું ત્યારે પોલીસે જણાવ્યું કે તેઓ આરોપીને પ્રતિક્રિયા આપવા માટે લઈ ગયા હતા અને તેઓ આરોપીને ભાગી જવાની કોશિશ કરી રહ્યા હતા, ત્યારે અમે સેલ્ફ ડિફેન્સમાં ફાયરિંગ કર્યું હતું. કેટલાક લોકો ન્યાય પ્રણાલીને ટાંકીને આ સજાને ખોટો ગણાવી રહ્યા છે અને કેટલાક લોકો તેની પ્રશંસા કરી રહ્યા છે. હૈદરાબાદમાં સામુહિક બળાત્કાર અને હત્યાના આરોપીઓના એન્કાઉન્ટર અંગે મહિલા ડોક્ટર તરફથી જુદા જુદા મંતવ્યો સામે આવી રહ્યા છે. જ્યારે મોટો વર્ગ આ મુદ્દે હૈદરાબાદ પોલીસની પ્રશંસા કરી રહ્યો છે, ત્યારે કેટલાક લોકોએ આ એન્કાઉન્ટર પર પ્રશ્નો પણ ઉભા કર્યા છે. એઆઈએમઆઈએમ ચીફ અસદુદ્દીન ઓવૈસીકહ્યું હતું કે સુપ્રીમ કોર્ટના આદેશ અનુસાર દરેક એન્કાઉન્ટરની તપાસ થવી જોઇએ.
તેમના સિવાય કોંગ્રેસના વરિષ્ઠ નેતા શશી થરૂરે ટ્વીટ કર્યું હતું કે , “આવા એન્કાઉન્ટરને ન્યાયિક પ્રણાલીથી આગળ સ્વીકારી શકાય નહીં.” એક ટ્વીટને રીટવીટ કરીને તેમણે લખ્યું, “આપણે વધુ જાણવાની જરૂર છે.” જો ગુનેગારો પાસે હથિયાર હોત તો પોલીસ તેમની કાર્યવાહીને યોગ્ય ઠેરવી શકે. જ્યાં સુધી આખું સત્ય જાહેર ન થાય ત્યાં સુધી આપણે નિંદા ન કરવી જોઈએ. પરંતુ કાયદાથી ચાલતા સમાજમાં આવી ન્યાયિક ન્યાયની હત્યાનોને વાજબી ઠેરવી શકાય નહીં.
મહિલા આયોગના પ્રમુખે કહ્યું કે, કાનૂની પ્રક્રિયા વધુ સારી રહેશે
તેમના સિવાય રાષ્ટ્રીય મહિલા આયોગના અધ્યક્ષ, રેખા શર્માએ જણાવ્યું હતું કે, “એક સામાન્ય નાગરિક તરીકે, હું ખુશ છું કે તેઓ ઇચ્છે તેમ તેમનો અંત આવી ગયો છે. જો કે, આ પ્રકારનો ન્યાય કાનૂની સિસ્ટમ હેઠળ થવો જોઈએ. તે યોગ્ય પ્રક્રિયા હેઠળ હોવું જોઈએ. ‘ તેમણે કહ્યું કે અમે હંમેશાં તેમના માટે ફાંસીની સજાની માંગ કરતા હતા અને પોલીસ અહીંનો શ્રેષ્ઠ ન્યાયાધીશ સાબિત થયો. મને ખબર નથી કે આ સંઘર્ષ કયા સંજોગોમાં થયો હતો.
સીપીએમના યેચુરીએ કહ્યું હતું કે બદલો કદી ન્યાય થઈ શકતો નથી.
ડાબેરી સીપીએમ નેતા સીતારામ યેચુરીએ કહ્યું હતું કે, ન્યાય-ન્યાયિક ખૂન મહિલાઓ વિશેની આપણી ચિંતાનો પ્રતિસાદ હોઈ શકે નહીં. તેમણે કહ્યું હતું કે બદલો ક્યારેય ન્યાય ન હોઈ શકે. આ સાથે તેમણે સવાલ ઉઠાવ્યો હતો કે, 2012 માં દિલ્હીમાં નિર્ભયા ગેંગરેપ કેસ પછી અમલ કરવામાં આવેલા કડક કાયદાને આપણે કેમ લાગુ કરી શકતા નથી.
મેનકાએ કહ્યું કે,
ભાજપ કાયદો પોતાના હાથમાં લઇ શકશે નહીં, ભાજપના સાંસદ મેનકા ગાંધીએ પણ આ એન્કાઉન્ટર અંગે પ્રશ્નો ઉભા કર્યા છે. તેમણે કહ્યું, ‘જે બન્યું તે આ દેશ માટે ખૂબ ભયંકર રહ્યું છે. તમે લોકોને મારી શકતા નથી કારણ કે તમે ઇચ્છો છો. તમે કાયદાને તમારા હાથમાં લઈ શકતા નથી. કાયદા દ્વારા તેને કોઈ રીતે સજા થવી જોઈતી હતી.
કેજરીવાલે કહ્યું, ફોજદારી ન્યાય પ્રણાલીનો વિશ્વાસ,
દિલ્હીના સીએમ અરવિંદ કેજરીવાલે કહ્યું કે લોકો એન્કાઉન્ટરથી ખુશ છે. જો કે, ચિંતાની બાબત એ પણ છે કે લોકોએ ક્રિમિનલ જસ્ટિસ સિસ્ટમ પર વિશ્વાસ કેવી રીતે ગુમાવ્યો છે. નિર્ભયા કેસ પર તેમણે કહ્યું કે મને દુ sadખ છે કે તેને 7 વર્ષ થયા છે. અમે એક જ દિવસમાં દયાની અરજીને નકારી કા .ી. હવે હું રાષ્ટ્રપતિને અપીલ કરું છું કે આ અંગે ટૂંક સમયમાં નિર્ણય લે અને દોષીઓને ફાંસી પર લગાવી શકાય.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

x