આંતરરાષ્ટ્રીયરાષ્ટ્રીય

અસમ: નાગરિકતા સુધારણા બિલ ના વિરોધ વચ્ચે ભારત-જાપાન બૈઠક ટળી

નવી દિલ્હી
નાગરિકતા સુધારણા બિલ (સીએબી) ના વિરોધ વચ્ચે ભારત-જાપાન સમિટની બેઠક મુલતવી રાખવામાં આવી છે. આ માહિતી વિદેશ મંત્રાલયે આપી છે. જાપાનના વડા પ્રધાન શિંઝો આબે આ બેઠકમાં આવવાના હતા. ગુવાહાટીમાં બેઠક યોજાવાની હતી. નોંધપાત્ર વાત એ છે કે નાગરિકતા સુધારણા બિલ (સીએબી) ની વિરુદ્ધ પૂર્વોત્તર સહિત આખા આસામમાં વિરોધ પ્રદર્શન ચાલુ છે. બુધવારે થયેલા હિંસક વિરોધના પગલે ગઈકાલે ગુવાહાટીમાં લોકોએ કરફ્યુનું ઉલ્લંઘન કર્યું હતું.
ગુવાહાટીમાં બે વિરોધ કરનારાઓના મોત નીપજ્યાં છે. ટ્રાફિક સેવાઓ પર ભારે અસર પડી છે. ટ્રેનોની સાથે ગુવાહાટી અને ડિબ્રુગઢની ઘણી ફ્લાઇટ્સ પણ રદ કરવામાં આવી છે. આસામના ચાર વિસ્તારોમાં સેનાની તૈનાત કરવામાં આવી છે. સાથે સાથે મેઘાલયમાં વિરોધ પ્રદર્શન પણ ચાલી રહ્યું છે. જ્યારે સિવાય રાજ્યના બાકીના શિલોંગ સ્થિત નાગરિકતા સુધારા વિધેયક (નાગરિકતા સુધારા બિલ) કાર્યક્ષેત્ર હેઠળ આવતી નથી. શિલોંગમાં જ બે વાહનોને આગ ચાંપી દેવામાં આવી હતી. મુખ્યમંત્રી અને મંત્રી દિલ્હીની ફ્લાઇટ લઇ શક્યા નહીં. શિલોંગમાં અનિશ્ચિત સમયનો કર્ફ્યુ લાદવામાં આવ્યો છે.
ઇન્ટરનેટ અને એસએમએસ પર 48 કલાક માટે પ્રતિબંધ છે. તે જ સમયે, ત્રિપુરામાં સ્થિતિ નિયંત્રણમાં છે અને શાંતિ યથાવત્ છે. દરમિયાન વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદી એ પણ આસામની જનતાને ટ્વીટ કરીને અપીલ કરી છે અને ખાતરી આપી છે. નાગરિકતા સુધારણા બિલ વિરુદ્ધ આસામ અને ત્રિપુરામાં થયેલા હિંસક વિરોધની અસર ટ્રાફિકને અસર થઈ રહી છે.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *