રમતગમત

દીપક પૂનિયાને UWW દ્વારા બેસ્ટ જુનિયર ફ્રીસ્ટાઇલ રેસલર ઓફ ધ યર જાહેર કરાયા

વર્લ્ડ ચેમ્પિયનશિપ સિલ્વર મેડલ વિજેતા દીપક પૂનિયાને યુનાઇટેડ વર્લ્ડ રેસલિંગ (યુડબ્લ્યુડબ્લ્યુ) દ્વારા બેસ્ટ જુનિયર ફ્રીસ્ટાઇલ રેસલર ઓફ ધ યર જાહેર કરવામાં આવ્યો છે. પૂનિયાએ ગત સિઝનમાં શાનદાર પ્રદર્શન કર્યું હતું અને તેને જુનિયર અને ત્યારબાદ સિનિયર જૂથોમાં સ્થાન અપાવ્યું હતું. પૂનિયા 18 વર્ષમાં જુનિયર વર્લ્ડ ટાઇટલ જીતનાર પ્રથમ ભારતીય રેસલર બની હતી, જેણે સિઝનમાં શાનદાર પ્રદર્શન કર્યું હતું. આ પછી, તેણે વર્લ્ડ રેસલિંગ ચેમ્પિયનશીપના સિનિયર ગ્રુપમાં પ્રવેશ મેળવ્યા બાદ સિલ્વર મેડલ મેળવ્યો હતો.
સુલતાનમાં વર્લ્ડ ચેમ્પિયનશીપની ફાઇનલમાં પ્રવેશ મેળવનાર 18 વર્ષિય ભારતીય રેસલર પૂનિયા નૂર એકમાત્ર ભારતીય હતી. ઈજાના કારણે, પૂનિયા ફાઇનલમાં ઈરાનની હસન યઝદાની સામે સાદડીમાં સ્થાન મેળવી શકી ન હતી, પરંતુ ટોક્યો ઓલંપીકમાં 86 કિલોગ્રામ કેટેગરીમાં તેની શરૂઆત યાદગાર બનાવી હતી. આ અદભૂત પ્રદર્શનને કારણે, તે 86 કિલો કેટેગરીની યુડબ્લ્યુડબ્લ્યુ રેન્કિંગમાં પણ પ્રથમ ક્રમે પહોંચ્યો.
સન્માન મળ્યા બાદ પૂનિયાએ કહ્યું, ‘હું ખૂબ જ ખુશ છું. મારા માટે આખા વિશ્વમાંથી પસંદ થવું એ ખૂબ જ સન્માનની વાત છે. મારા પ્રદર્શનમાં સુધારો લાવવા અને મારું શ્રેષ્ઠ પ્રદાન કરવા તે મારા માટે પ્રેરણારૂપ સાધન છે.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

x