રાષ્ટ્રીય

NRC પર બયાન આપી ભરાયા પીએમ મોદી..? નેતાઓ ના આ બયાનો ચર્ચામાં..

નવી દિલ્હી
વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીએ રાષ્ટ્રીય રજિસ્ટર Citizફ સિટીઝન (એનઆરસી) અને નાગરિકતા સુધારો અધિનિયમ (સીએએ) પરની ટીકાઓને જવાબ આપ્યો છે. દિલ્હીમાં રવિવારે યોજાયેલી ભાજપની રેલીમાં વડા પ્રધાને દેશભરમાં રાષ્ટ્રીય નાગરિકતા રજિસ્ટર એટલે કે એનઆરસી લાગુ કરવાનો ઇનકાર કર્યો હતો. તેમણે કહ્યું કે 2014 થી એનઆરસી પર કોઈ ચર્ચા થઈ નથી. આવો જાણીએ તેમના પક્ષે શું કહ્યું..
વડા પ્રધાને એનઆરસીને ખોટું કહ્યું
મોદીએ રવિવારે આરોપ લગાવ્યો હતો કે કોંગ્રેસ અને તેના ‘શહેરી નક્સલવાદી સાથીઓ ‘ એનઆરસી પર દેશના મુસ્લિમોને અટકાયત કેન્દ્રનો ભય બતાવી રહ્યા છે, જ્યારે એનઆરસી શબ્દ તેમની સરકારની રચના પછી આજ સુધી ક્યારેય ચર્ચામાં નથી આવ્યો. તેમણે કહ્યું કે અટકાયત કેન્દ્રમાં મોકલવું એ દૂરની વાત છે, દેશમાં કોઈ અટકાયત કેન્દ્ર નથી. વડા પ્રધાને કહ્યું કે કોંગ્રેસ વોટબેંક માટે વિતરણનું રાજકારણ કરે છે. તે સત્તાથી દૂર છે, તેથી તેણે ફરીથી વિતરણ કરવા માટે પોતાનું જૂનું શસ્ત્ર છીનવી લીધું છે.
પીએમએ કહ્યું, ‘એનઆરસી પર પણ આવા જુઠ્ઠાણા ચલાવવામાં આવી રહ્યા છે. તે કોંગ્રેસના યુગમાં બનાવવામાં આવી હતી, જ્યારે તમે સૂઈ ગયા? શું આપણે તેને બનાવ્યું નથી? સંસદમાં નહોતા આવ્યા? ન તો કેબિનેટમાં આવ્યા? કોઈ નિયમો બનાવવામાં આવ્યા નથી નૌકાવિહાર થઈ રહ્યું છે? અને મેં પહેલેથી જ કહ્યું છે કે આ સત્રમાં તમે તમને જમીન અને મકાનનો અધિકાર આપી રહ્યા છો, કોઈ ધર્મ અને જાતિ પૂછશે નહીં, તો તમને હાંકી કા toવા માટે તમે અન્ય કયા કાયદાઓ કરશો? તમે બાળકોની જેમ વાત કરો છો.
કોંગ્રેસ પર અફવાઓ ફેલાવવાનો આરોપ લગાવતા પીએમ મોદીએ કહ્યું કે, કોંગ્રેસ ચીસો પાડી રહી છે કે કાગડો કાન પરથી ઉડી ગયો અને લોકો કાગડા તરફ જોવા લાગ્યા. સૌ પ્રથમ, જુઓ કે તમારા કાગડો કાન કાપી છે કે નહીં? સૌ પ્રથમ, જુઓ કે એનઆરસીથી ઉપર કંઈ થયું છે? તમે જુઠ્ઠાણું ચલાવી રહ્યા છો. મારી સરકારમાં આવ્યા પછી, 2014 થી એનઆરસી શબ્દ પર કોઈ ચર્ચા થઈ નથી. કાંઈ થયું નથી. સુપ્રીમ કોર્ટના કહેવા પર તે ફક્ત આસામ માટે જ કરવાનું હતું. તમે શું વાત કરો છો? જુઠ્ઠાણા ફેલાવવામાં આવી રહ્યા છે. કોંગ્રેસ અને તેના સાથી પક્ષો, શહેરોમાં રહેતા શિક્ષિત નક્સલવાદીઓ – અર્બન નક્સલીઓ, એવી અફવાઓ ફેલાવી રહ્યા છે કે તમામ મુસ્લિમોને અટકાયત કેન્દ્રમાં મોકલવામાં આવશે.
એનઆરસી અંગે વડા પ્રધાન અને ભાજપના નેતાઓના કેટલાક નિવેદનો
વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીએ 9 ફેબ્રુઆરી 2019 ના રોજ ગુવાહાટીમાં કહ્યું હતું કે , “અમારી સરકારે સુપ્રીમ કોર્ટની દેખરેખ હેઠળ રાષ્ટ્રીય સિવિલ રજિસ્ટર (એનઆરસી) ને અપડેટ કરવાનું કામ શરૂ કર્યું છે, જે પાછલી સરકાર દ્વારા કરવામાં આવ્યું ન હતું. અમારી સરકાર ભારત- બાંગ્લાદેશ પણ સરહદ સીલ કરવા માટે ઝડપી ગતિએ કામ કરી રહ્યું છે.
આ વર્ષે 29 માર્ચે બંગાળના અલીપુરદ્વારમાં લોકસભા ચૂંટણી પ્રચાર દરમિયાન અમિત શાહે કહ્યું હતું કે, “મમતા વિચારે છે કે ચૂંટણીમાં ઘુસણખોરો દ્વારા તેમને મદદ કરવામાં આવશે. મોદી સરકાર સત્તા પર આવશે. અમે બંગાળમાં એનઆરસી લાવીશું. દરેક ઘુસણખોરની ઓળખ કરી જશે અને લઈ જશે.
રાષ્ટ્રપતિ રામનાથ કોવિંદે 20 જૂન 2019 ના રોજ પોતાના સંબોધનમાં કહ્યું હતું કે, “મારી સરકારે નિર્ણય કર્યો છે કે ઘૂસણખોરીની સમસ્યાનો સામનો કરી રહેલા ક્ષેત્રોમાં પ્રાધાન્ય ધોરણે નાગરિક રાષ્ટ્રીય રજિસ્ટરની પ્રક્રિયા લાગુ કરવામાં આવે.
bjp-menifesto_122319102851.jpgયુપીના મુખ્ય પ્રધાન યોગી આદિત્યનાથે 16 સપ્ટેમ્બરના રોજ કહ્યું હતું કે , “આ બાબતોનો પગલું પગલું ભરવામાં આવી રહ્યું છે અને મને લાગે છે કે જ્યારે ઉત્તર પ્રદેશને એનઆરસીની જરૂર પડશે ત્યારે અમે તે કરીશું. પહેલા તબક્કામાં તે આસામમાં બન્યું છે અને જે રીતે તેનો અમલ કરવામાં આવી રહ્યો છે, તે આપણા માટે એક ઉદાહરણ હોઈ શકે છે.
27 સપ્ટેમ્બર 2019 ના રોજ , પશ્ચિમ બંગાળ ભાજપના પ્રદેશ અધ્યક્ષ દિલીપ ઘોષે કહ્યું, “એકવાર સત્તા પર આવ્યા પછી, અમે બંગાળમાં એનઆરસી લાગુ કરીશું. અહીં ગેરકાયદેસર સ્થાયી થયેલા તમામ લોકોને પાછા જવું પડશે. હું ખૂબ ચિંતિત છું, પરંતુ તમારા લોકોના હક અને સલામતીનું શું થશે? તે અમારી પ્રાથમિકતા હશે.
ઝારખંડના મુખ્ય પ્રધાન રઘુબર દાસે 18 સપ્ટેમ્બર 2019 ના રોજ ન્યૂઝ એજન્સી જણાવ્યું હતું કે , અમે એક પછી એક બધા બાંગ્લાદેશીઓને બાકાત રાખીશું. તેના વિશે કોઈ શંકા નથી. પાકુદમાં હિન્દુઓ હવે લઘુમતી છે. અહીં બાંગ્લાદેશી 50૦ ટકાથી વધુ છે, જ્યારે સાહેબગંજ, ગોદડા અને જામતારા જિલ્લામાં બાંગ્લાદેશીઓની સંખ્યામાં નોંધપાત્ર વધારો થયો છે. અમે ઝારખંડમાં એનઆરસી લાગુ કરીશું.
9 ડિસેમ્બર 2019 ના રોજ ગૃહ પ્રધાન અમિત શાહે સંસદમાં કહ્યું હતું કે ઓવૈસી સાહબ કહી રહ્યા છે કે તેઓ એનઆરસીની પૃષ્ઠભૂમિ બનાવી રહ્યા છે. એનઆરસી પર કોઈ પૃષ્ઠભૂમિ બનાવવાની જરૂર નથી. અમે આ અંગે ખૂબ જ સ્પષ્ટ છીએ કે એનઆરસી દેશમાં રહેશે. કોઈપણ પૃષ્ઠભૂમિ બનાવવાની જરૂર નથી. પૃષ્ઠભૂમિ છે. અમારો ઘોષણા પત્ર બેકગ્રાઉન્ડ છે. આપને જણાવી દઇએ કે, લોકસભાની ચૂંટણી 2019 ના ઘોષણા પત્રમાં એનઆરસી લાવવાની વાત ભાજપે કરી હતી.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

x