રાષ્ટ્રીય

યુપી: વજીરગંજ કોર્ટમાં બોમ્બ વિસ્ફોટ, ઘણા વકીલો ઘાયલ

લખનઉ
ઉત્તર પ્રદેશ પાટનગર લખનઉમાં વજીરગંજ કોર્ટ એક ક્રૂડ બોમ્બ વિસ્ફોટમાં પછી ઉભા હડકંપ થી ઘટનામાં ઘણા વકીલો ઘાયલ થયા છે, જેને તાત્કાલિક સારવાર માટે નજીકની હોસ્પિટલમાં મોકલવામાં આવ્યા છે. કોર્ટમાં 2 જીવંત બોમ્બ પણ મળી આવ્યા છે. આ ઘટના પ્રકાશમાં આવ્યા બાદ વહીવટી કર્મચારી સભાન બન્યા છે. બાર એસોસિએશનના અધિકારી સંજીવ લોધી પર ઘરેલું બોમ્બ વડે હુમલો થયો હતો. આ હુમલામાં સંજીવ સાવ બચી ગયો હતો.
એવું કહેવામાં આવી રહ્યું છે કે જિલ્લા અદાલતમાં એડવોકેટ સંજીવ લોધી પર બોમ્બ વડે હુમલો કરવામાં આવ્યો હતો. આ હુમલામાં કેટલાક વકીલો ઘાયલ થયા છે. પોલીસના કહેવા મુજબ વકીલ સંજીવ લોધી આ હુમલોથી સાવચેતીથી બચી ગયા હતા. પોલીસ તેને બે જૂથો વચ્ચેના મુકાબલોનો કેસ ગણાવી રહી છે. અચાનક વિસ્ફોટ થતાં કોર્ટ પરિસરમાં ખળભળાટ મચી ગયો હતો. પોલીસના ઉચ્ચ અધિકારીઓને તાત્કાલિક ઘટના સ્થળે દોડી જઇ તપાસ હાથ ધરી છે. ઘટના બાદ સીસીટીવી ફૂટેજ દ્વારા હુમલો કરનારાઓની શોધ કરવામાં આવી રહી છે.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

x