રાષ્ટ્રીય

કેજરીવાલ સરકાર એક્શન મોડમાં, રેશન સ્ટેપ ડિલિવરી પ્લાન મંજૂર

નવી દિલ્હી
દિલ્હીની નવી સરકાર સંભાળતાંની સાથે જ એક્શન મોડમાં આવી ગઈ છે. મુખ્યમંત્રી અરવિંદ કેજરીવાલનું ધ્યાન ચૂંટણી દરમિયાન આપવામાં આવેલા ગેરેંટી કાર્ડ પર છે. તેમણે બુધવારે આ સંદર્ભમાં ઉચ્ચ-સ્તરની બેઠક બોલાવી છે. આમાં આમ આદમી પાર્ટી (આપ) દ્વારા આપવામાં આવેલી દસ બાંયધરીઓની એક્શન પ્લાન પર ચર્ચા કરવામાં આવશે. વિદ્યાર્થીઓની મફત બસ મુસાફરી, 24 કલાક પાણી પુરવઠો, યમુના નદીની સફાઇ અને મહોલ્લા માર્શલની જમાવટ પર વિશેષ ધ્યાન કેન્દ્રિત કરવામાં આવશે.
હકીકતમાં, દિલ્હીની ચૂંટણી વખતે અરવિંદ કેજરીવાલે સરકારની રચના બાદ થયેલા કામથી સંબંધિત ગેરેંટી કાર્ડ જારી કર્યું હતું. આમાં ત્રણ નવી કૃતિઓ પણ ઉમેરવામાં આવી હતી, અગાઉની યોજનાઓ સાથે ચેડા કરવા નહીં. AAP એ કહ્યું હતું કે સરકાર બનશે ત્યારે તેઓ વિદ્યાર્થીઓની બસ મુસાફરીને મુક્ત કરશે.
આ સાથે જ મોહલ્લા માર્શલો પણ બસ માર્શલ્સની જેમ તહેનાત કરવામાં આવશે. જ્યારે દિલ્હીએ 24 કલાક પાણી પુરવઠો સુનિશ્ચિત કરવો પડશે. યમુનાની સફાઇ ઉપરાંત દિલ્હીને કચરો મુક્ત રાખવો પડશે. અધિકારીઓનું કહેવું છે કે સરકાર બનાવ્યા પછી કેજરીવાલની પહેલી પ્રાથમિકતા બાંયધરી કાર્ડનો અમલ કરવાનો છે.
દિલ્હીવાસીઓને આપવામાં આવેલી દસ ગેરંટી: નવું અને મોટું કામ
– વર્લ્ડ ક્લાસ ટ્રાફિક સિસ્ટમનું નિર્માણ, વિદ્યાર્થીઓને મફત મુસાફરીની જોગવાઈ.
– મહિલા સુરક્ષા સર્વોચ્ચ છે, મહોલ્લા માર્શલ પોસ્ટ કરવામાં આવશે.
– યમુનાનો પ્રવાહ સ્વચ્છ અને સતત રહેશે.
– 24 કલાક વધુ શુધ્ધ પાણી, 20 હજાર લિટર મફત પાણી ચાલુ રહેશે.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *