આંતરરાષ્ટ્રીયરાષ્ટ્રીય

કોરોનાવાયરસ: ચીન ઇરાદાપૂર્વક વિમાનોની મંજૂરી નથી આપતું, ભારતીયો ફસાયા

નવી દિલ્હી/વુહાન
એરફોર્સનું સૌથી મોટું સી -17 ગ્લોબમાસ્ટર વિમાન કોરોનાવાયરસથી અસરગ્રસ્ત ચીનના વુહાન પ્રાંતની યાત્રા માટે તૈયાર છે. પરંતુ ચીન દ્વારા હજુ સુધી આ વિમાનને મંજૂરી આપવામાં આવી નથી. સુત્રોએ કહ્યું છે કે ચીન જાણી જોઈને ભારતીય વિમાનોને મંજૂરી નથી આપી રહ્યું. દવાઓ લઈ જતા એરફોર્સનું વિમાન બુહાનમાં ફસાયેલા ભારતીયોને પરત લાવશે.
શું ચીન ભારતને ટેકો આપવા માંગતો નથી?
સૂત્રોએ જણાવ્યું હતું કે ફ્રાંસ સહિત અન્ય દેશોની રાહત અને સ્થળાંતરની ફ્લાઇટ્સ હજી ચીન તરફ જઇ રહી છે. ચીની સરકાર દવાઓ લઈ જતા ભારતીય વિમાનને મંજૂરી આપવામાં કેમ વિલંબ કરી રહી છે? શું ચીનને ભારતીય સહાયમાં રસ નથી?
ભારત તમને મદદની યાદ અપાવશે
સૂત્રોએ જણાવ્યું હતું કે ભારત ચીનના રાષ્ટ્રપતિ શી જિનપિંગને વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીની મદદની ઓફર યાદ કરાવી શકે છે. ભારત સરકારે ચીનને તમામ સંભવિત સહાય પ્રદાન કરવાની ઓફર કેવી રીતે કરી તે ચીનને યાદ કરાવી શકાય છે.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *