રાષ્ટ્રીય

પંજાબ નેશનલ બેંકે (PNB) તેના લાખો ગ્રાહકોને કર્યા સાવધાન! જાણો.

પંજાબ નેશનલ બેંક (PNB – Punjab National Bank) એ તેના ગ્રાહકોને બેન્કિંગ કૌભાંડથી સાવધ રહેવાનું કહ્યું છે. દેશભરની બેંકો તેમના ગ્રાહકોને કોઈપણ પ્રકારની બેન્કિંગ છેતરપિંડી અંગે ચેતવણી આપી રહી છે. SBI પછી પંજાબ નેશનલ બેંકે હવે તેના કરોડો ગ્રાહકોને બેન્કિંગ છેતરપિંડી અંગે ચેતવણી જારી કરી છે.

આપણે જણાવી દઈએ કે છેલ્લા કેટલાક મહિનાઓમાં બેંકિંગ છેતરપિંડીના કિસ્સાઓ વધ્યાછે. આવી સ્થિતિમાં બેંક દ્વારા એલર્ટ જારી કરવામાં આવ્યું છે. અગાઉ, ભારત સરકારે સલાહ પણ જારી કરીને સામાન્ય લોકો અને સંસ્થાઓને મોટા સાયબર એટેકની સંભાવના વિશે ચેતવણી આપી હતી.

પંજાબ નેશનલ બેંકે તેના ટ્વિટર હેન્ડલ પર અનેક પ્રકારની ચેતવણીઓનો ઉલ્લેખ કર્યો છે. બેન્કિંગ કૌભાંડથી સાવધ રહેવાનું કહેતા એક ટ્વીટ પણ કર્યું છે. બેંકે તેના ગ્રાહકોને કહ્યું છે કે નાની ભૂલને કારણે તમારું આખું ખાતું ખાલી થી શકેછે. આ પ્રકારની છેતરપિંડીથી બચવા બેંકે કેટલીક માહિતી આપી છે.

અગાઉ પણ બેંકે એલર્ટ જારી કરીને ગ્રાહકોને બનાવટી કોલ માટે એલર્ટ રહેવા જણાવ્યું હતું. કેટલાક લોકો બેંકના કર્મચારી હોવાનો દાવો કરીને નકલી કોલ કરીને છેતરી રહ્યા છે. ફોન પર તેઓ તેમને બેંક ખાતાનો ડર બતાવીને તેમની પાસેથી માહિતી મેળવે છે અને ખાતામાંથી પૈસા ગુમાવે છે. આવી સ્થિતિમાં PNBએ આ સંદર્ભે એક ચેતવણી જારી કરી છે કે બેંકના ગ્રાહકો કોઈ પણ છેતરપિંડીમાં ન ફસાય.

કેવી રીતે બેંક છેતરપિંડી ટાળી શકાય
1 ઓટીપી, પિન, સીવીવી, યુપીઆઈ પિન શેર કરશો નહીં.
2 જો તમે બેંક ખાતામાંથી પૈસા ઉપડે તો શું કરવું
3 ક્યારેય પણ ફોનમાં બેંકિંગની માહિતીને સાચવશો નહીં
4 એટીએમ કાર્ડ અથવા ડેબિટ કાર્ડની માહિતી શેર કરશો નહીં
5 બેંક ક્યારેય કોઈ માહિતી માંગતી નથી
ઓનલાઇન ચુકવણીમાં સાવધાની
7 તપાસ કર્યા વિના સોફ્ટવેર ઇન્સ્ટોલ કરશો નહીં
8 અજાણી લિંક્સ પર જાણો નહિ
9 સ્પાયવેર ટાળો

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

x