ગુજરાત

આજે કેબિનેટની બેઠકમાં રખડતા પશુઓનો મુદ્દો, પાકને નુકસાન અંગે ચર્ચા થશે, ચોમાસુ સત્રને લઈને થઈ શકે છે નિર્ણય

ગુજરાતમાં ચૂંટણીને હવે ગણતરીના મહિનાઓ બાકી રહ્યા છે. દરમિયાન, સરકાર વિધાનસભાનું છેલ્લું અને સૌથી ટૂંકું ચોમાસુ સત્ર યોજવાનું વિચારી રહી છે. આ ઉપરાંત હાઈકોર્ટે રાજ્ય સરકારને રખડતા પશુઓ સામે કાર્યવાહી કરવા આદેશ કર્યો છે. બીજી તરફ રાજ્યમાં ભારે વરસાદને કારણે રસ્તાઓની હાલત ખરાબ થઈ ગઈ છે. અનેક જગ્યાએ ખાડા અને નાળાઓનું ધોવાણ થયું છે. તો ક્યાંક વરસાદના કારણે ઘરો ધરાશાયી થવાનો અને ખેતીને નુકસાન થવાનો વારો છે. રાજ્યની આ તમામ સમસ્યાઓને લઈને આજે ગુજરાત સરકારની કેબિનેટ બેઠક મળશે.14મી વિધાનસભાનું છેલ્લું સત્ર સપ્ટેમ્બરમાં યોજાય તેવી શક્યતા છે. 2-દિવસનું ટૂંકું સત્ર 22 અને 23 સપ્ટેમ્બરના રોજ ઉપલબ્ધ છે. જેમાં રાજ્યમાં લીલા દુષ્કાળના મુદ્દે ચર્ચા કરવામાં આવશે.

બેઠકમાં જળાશયોની સ્થિતિ અંગે ચર્ચા કરવામાં આવશે, આ ઉપરાંત તૂટેલા રસ્તાઓના સમારકામની કામગીરીની સમીક્ષા કરવામાં આવશે. આ ઉપરાંત રખડતા પશુઓના મુદ્દે હાઈકોર્ટની ટકોર બાદ વિરોધના મુદ્દાની પણ સમીક્ષા કરવામાં આવશે. રાજ્યમાં પાકના નુકસાનના સર્વેની સાથે સાથે લમ્પી વાયરસ સંકટ પર પણ ચર્ચા થશે. હાઈકોર્ટના આદેશ બાદ રખડતા પશુઓ સામે કડક વલણ અપનાવવામાં આવ્યું છે.ગુજરાતમાં હજુ 40 ટકા ઢોર પકડવાના બાકી છે. રાજ્યમાં કુલ 52 હજાર 62 ઢોર હોવાનો અંદાજ છે જેમાંથી 31 હજાર 952 8 મનપામાં અને 156 નગરપાલિકાઓમાં 20,110 પશુઓ છે. રાજ્યમાં અત્યાર સુધીમાં કુલ 33 હજાર 806 ઢોર પકડાયા છે. જેમાં ચાલુ વર્ષમાં 8 શહેરોમાં 23 હજાર 369 અને નગરપાલિકાઓમાં 10 હજાર 437 ઢોર પકડાયા છે. જ્યારે આ વર્ષે 8 શહેરોમાં રખડતા પશુઓની 841 ફરિયાદો નોંધાઈ હતી. તો 156 નગરપાલિકામાં 3 ફરિયાદ નોંધાઈ છે. રાજ્યમાં ત્રણ દિવસમાં 8 હજાર ઢોર પકડાયાની કુલ 844 ફરિયાદો પણ નોંધાઈ છે.

શાસક પક્ષ વિપક્ષને કોઈ તક આપવા માંગતો નથીબે દિવસના ટૂંકા સત્રમાં ગેરકાયદે બાંધકામોને નિયમિત કરવા માટે ઇમ્પેક્ટ ફી ઉપરાંત પ્રશ્ન-જવાબના સત્ર સહિત એક કે બે અન્ય મહત્ત્વના ખરડા આવે તેવી શક્યતા છે. આ ચૂંટણી પૂર્વેનું સત્ર હોવાથી, વિપક્ષ ગૃહમાં સરકારને ઘેરવાનો છેલ્લો પ્રયાસ કરશે, જો કે બે દિવસનું સત્ર હોવાથી વિપક્ષને પૂરતો સમય નહીં મળે. સાથે જ સરકાર આ સત્રમાં બિલના માધ્યમથી મહત્વનો કાયદો પણ પસાર કરશે.ચૂંટણી પહેલાનું આ છેલ્લું સત્ર હોવાથી શાસક પક્ષ પણ ટૂંક સમયમાં તેને સમેટી લેવાના મૂડમાં હશે. દરમિયાન, શાસક પક્ષ વિપક્ષને કોઈ પણ મુદ્દે સરકાર પર વર્ચસ્વ જમાવવાની કોઈ તક આપવા માંગતો નથી.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

x