ગુજરાત

વડાપ્રધાન મોદી 10મી સપ્ટેમ્બરે ફરી આવશે ગુજરાતની મુલાકાતે, જાણો કાર્યક્રમ?

ગુજરાતમાં જેમ જેમ ચૂંટણી નજીક આવી રહી છે તેમ તેમ કેન્દ્રમાં વરિષ્ઠ નેતાઓની ગતિવિધિઓ ગુજરાતમાં તેજ થઈ ગઈ છે. વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદી ફરી એકવાર ગુજરાતની મુલાકાતે આવશે વડાપ્રધાન મોદી 10 સપ્ટેમ્બરે અમદાવાદની મુલાકાત લેશે. PM મોદી વિજ્ઞાન અને ટેક્નોલોજી રાજ્ય મંત્રીઓની કોન્ફરન્સનું ઉદ્ઘાટન કરશે. જેમાં રાજ્યના 28 વિજ્ઞાન અને ટેકનોલોજી મંત્રીઓ આ કાર્યક્રમમાં ભાગ લેશે.આ કોન્ફરન્સ સતત બે દિવસ ચાલશે આ સાથે આઠ કેન્દ્રશાસિત પ્રદેશોના પ્રશાસકો પણ સામેલ થશે. વધુમાં, સ્ટાર્ટઅપ્સ અને ઉદ્યોગોના 100 થી વધુ સીઈઓ ઇવેન્ટમાં હાજરી આપે તેવી અપેક્ષા છે.

ઉલ્લેખનીય છે કે વિજ્ઞાન અને ટેકનોલોજી મંત્રીઓની આ કોન્ફરન્સ સતત બે દિવસ સુધી ચાલશે.તાજેતરમાં પીએમ મોદી ગુજરાત ગયા હતાઉલ્લેખનીય છે કે, પીએમ મોદી તાજેતરમાં ગુજરાતની મુલાકાતે આવ્યા હતા. જેમાં વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીએ અમદાવાદમાં અટલ ફૂટ ઓવરબ્રિજનું ઉદ્ઘાટન કર્યું હતું.

આ દરમિયાન તેમણે અટલજીની યાદોને યાદ કરી. પીએમ મોદીએ રિવરફ્રન્ટ ખાતે આયોજિત ખાદી ઉત્સવમાં પણ ભાગ લીધો હતો. જ્યાં પીએમ મોદીએ જનસભાને સંબોધિત કરી અને 7500 મહિલાઓ અને પુરૂષો સાથે સ્પિનિંગ વ્હીલ ફેરવ્યું. આટલું જ નહીં આ કાર્યક્રમ પૂરો કર્યા બાદ પીએમ મોદી તેમની માતા હીરાબાને મળવા પણ પહોંચ્યા હતા.અમદાવાદની જનતા અને કચ્છી જનતાને મોટી ભેટ આપવામાં આવી.આ ઉપરાંત વડાપ્રધાન મોદીએ કચ્છના અંજારમાં વીર બાલદુક મેમોરિયલનું ઉદ્ઘાટન કર્યું હતું. આ વીર બાલ સ્મારક લગભગ 17 કરોડના ખર્ચે નિર્દોષ આત્માઓની યાદમાં બનાવવામાં આવ્યું છે. આ ઉપરાંત ભુજમાં આવેલા ગોઝારા ભૂકંપમાં જીવ ગુમાવનાર નાગરિકોની યાદમાં સ્મારક બનાવવામાં આવ્યું હતું.

જેને 28 ઓગસ્ટ 2022ના રોજ વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીએ પોતે લોન્ચ કર્યું હતું. ત્યારે એમ કહી શકાય કે જ્યારથી વિધાનસભાની ચૂંટણીના દિવસો નજીક આવી રહ્યા છે ત્યારથી એક પછી એક કેન્દ્રીય નેતાઓની ગુજરાતની મુલાકાતો વધવા લાગી છે.અમિત શાહ સપ્ટેમ્બરના પ્રથમ સપ્તાહમાં ફરી ગુજરાત આવશે તમને જણાવી દઈએ કે, બીજી તરફ કેન્દ્રીય ગૃહમંત્રી અમિત શાહ પણ ફરી ગુજરાતની મુલાકાતે આવશે. અમદાવાદમાં 6ઠ્ઠી ઓલ ઈન્ડિયા જેલ ડ્યુટી મીટનું ઉદઘાટન. 4 થી 6 સપ્ટેમ્બર દરમિયાન ઓલ ઈન્ડિયા પ્રિઝન ડ્યુટી મીટનું આયોજન કરવામાં આવ્યું છે. ઈકા ક્લબ કાંકરિયા ખાતે 15 વર્ષ બાદ આ ઈવેન્ટ યોજાવા જઈ રહી છે. ત્યાર બાદ અમિત શાહ સપ્ટેમ્બરના પ્રથમ સપ્તાહમાં ગુજરાત આવશે. જેમાં 19 રાજ્યોના 1 હજાર 31 અધિકારીઓ અને જેલ સ્ટાફ ભાગ લેશે.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

x