ગાંધીનગર

TET અને TATની પરીક્ષા નહીં લેવાય તો 4 લાખ યુવાનો આંદોલન કરશે

ગાંધીનગર: TET અને TAT પરીક્ષાઓ ન લેવાના કારણે 2017થી BEd, PTC અને DElEd પાસ કરનારા યુવાનો શિક્ષક બની શક્યા નથી. ગુજરાતમાં આવા ચાર લાખ યુવાનોની ધીરજ હવે ભાંગી છે અને તેઓએ મુખ્યમંત્રીને પત્ર પાઠવી જણાવ્યું છે કે જો 10 સપ્ટેમ્બર સુધીમાં પરીક્ષાના આયોજન અંગે કોઈ જાહેરાત નહીં કરવામાં આવે તો રાજ્ય સહિત સમગ્ર રાજ્યમાં ઉગ્ર આંદોલન કરવામાં આવશે. આમરણાંત ઉપવાસ. રાજ્ય.સ્વાનમ ગુજરાતની શાળાઓમાં ઘણી બધી ભૌતિક સુવિધાઓ છે, શાળાઓ ઓફ એક્સેલન્સ, પ્રવેશોત્સવ, ગુણોત્સવ, ખેલ મહાકુંભનું આયોજન કરવામાં આવે છે. આ સિવાય લાખો અને કરોડોના ખર્ચે બિનજરૂરી કાર્યક્રમોનું આયોજન કરવામાં આવે છે, પરંતુ શિક્ષકોની તીવ્ર અછત હોવા છતાં શિક્ષકોની ભરતી માટે ફરજિયાત TET અને TAT પરીક્ષાઓ નિયમિતપણે લેવામાં આવતી નથી. બહેરી-મૂંગી બની ગયેલી સરકાર છેલ્લા છ વર્ષથી આ પરીક્ષા લેવાનું ભૂલી ગઈ છે. પરંતુ અન્ય રાજ્યોમાં નિયમિત પરીક્ષાઓ યોજીને શિક્ષકોની ભરતી કરવામાં આવે છે.

 ગુજરાતના અધિકારીઓ અને અધિકારીઓ શિક્ષણની બાબતમાં ગુજરાતને બિહાર બનાવવા માગે છે. ત્યારે ગુજરાતના ભાવિ શિક્ષકોએ કોર્ટનો આશરો લેવો પડશે કે કેમ તેવો પ્રશ્ન પૂછવામાં આવ્યો છે.આ સરકારે હજારો યુવાનોની ભરતી કરી છે. સરકારે એવો નિયમ બનાવ્યો છે કે જેઓ TET કે TAT પરીક્ષા પાસ ન કરે તેમને ખાનગી કે સરકારી અનુદાનિત શાળામાં શિક્ષકની નોકરી આપી શકાય નહીં. પરિણામે તેને 2017 પછીની ત્રણ ભરતીનો લાભ મળ્યો નથી. મુખ્યમંત્રી અને શિક્ષણ મંત્રીને પાઠવેલા પત્રમાં યુવાનોએ સ્પષ્ટ કહ્યું છે કે તેઓ આવી સરકાર અને શાસકોને ધિક્કારે છે.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

x