ગુજરાત

ગુજરાત વિધાનસભાનું ટૂંકું સત્ર 21 અને 22 સપ્ટેમ્બરે યોજાશે

ગુજરાત સરકારના પ્રવક્તા મંત્રી જીતુભાઈ વાઘાણીએ જણાવ્યું હતું કે 21 અને 22 સપ્ટેમ્બરે ગુજરાત વિધાનસભાનું ટૂંકું સત્ર યોજાશે. તે માટે આજે રાજ્યના મુખ્યમંત્રી ભૂપેન્દ્રભાઈ પટેલ દ્વારા દરખાસ્ત કરવામાં આવી છે. મંત્રીએ જણાવ્યું હતું કે, નજીકના ભવિષ્યમાં અંદાજિત રૂ. 3,300 કરોડના અંદાજિત 20 હજાર વિવિધ વિકાસ કાર્યોના લોકાર્પણ અને પૂર્ણ થવાથી રાજ્યના નાગરિકોને લાભ થશે. સેવા સેતુ કાર્યક્રમની માહિતી આપતા મંત્રી વાઘાણીએ જણાવ્યું હતું કે, રાજ્યના નાગરિકોને તેમના ઘરઆંગણે આધારકાર્ડ, રેશનકાર્ડ સહિતની વિવિધ સેવાઓ મળી રહે તે હેતુથી સેવા સેતુ કાર્યક્રમનું આયોજન કરવામાં આવી રહ્યું છે. રાજ્યમાં આયોજિત સેવા સેતુ કાર્યક્રમના સાત તબક્કા હેઠળ મળેલી 41,14,799 અરજીઓમાંથી 41,14,489 અરજીઓ એટલે કે 99.99 ટકા અરજીઓનો નિકાલ કરવામાં આવ્યો છે.

બે દિવસના સત્રમાં દિવંગત સભ્યોને શ્રદ્ધાંજલિ આપવામાં આવશે, ઉપરાંત બીજા દિવસે વિધાનસભાનું કામકાજ શરૂ થશે. તેથી બે દિવસીય સત્રની તૈયારી શરૂ કરી દેવામાં આવશે. અગાઉ, જ્યારે માર્ચમાં સત્ર યોજાયું હતું, ત્યારે ચૂંટણીઓ બંધ થવાને કારણે ઉનાળુ સત્ર છેલ્લું સત્ર હોવાની ધારણા હતી, પરંતુ ચૂંટણીની તારીખો હજુ જાહેર કરવામાં આવી ન હોવાથી સત્ર બે દિવસ ટૂંકાવી દેવામાં આવશે.આ ઉપરાંત મુખ્યમંત્રી ભૂપેન્દ્ર પટેલની અધ્યક્ષતામાં મળેલી રાજ્ય મંત્રીમંડળની બેઠકમાં લેવાયેલા આ મહત્વના નિર્ણયની માહિતી આપતાં પ્રવક્તા મંત્રીએ જણાવ્યું હતું કે, ગુજરાત સરકારે આ હેતુ માટે અનુસૂચિત જાતિના નાગરિકો અને વિદ્યાર્થીઓ માટે જાતિના પ્રમાણપત્રો રજૂ કરવાના છે. . યોજનાનો લાભ, ઉચ્ચ અભ્યાસક્રમોમાં અનામત અને સરકારી નોકરીઓમાં અનામત. તેને સરળ બનાવવા માટે આ નિર્ણય લેવામાં આવ્યો છે.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

x