મનોરંજન

આજે આશા ભોસલેનો જન્મદિવસ, જાણો રસપ્રદ વાતો

હિન્દી સિનેમામાં આવા ગાયકો ઓછા છે. જે ઈન્ડસ્ટ્રીમાં એક બ્રાન્ડ ગણાય છે. આશા ભોંસલે પ્રખ્યાત ગાયિકાઓમાંની એક છે. આશા અને લતા જેવાં થોડાં નામ છે જેમને આદર, પ્રેમ અને ઘણું સન્માન મળે છે. અને આદર એટલો છે કે તેમની ગેરહાજરીમાં પણ જ્યારે તેમનો ઉલ્લેખ થાય છે ત્યારે લોકો તેમના કાનને અડ્યા વિના આ નામ પણ લેતા નથી. આજે પ્રખ્યાત અને શ્રેષ્ઠ ગાયિકા આશા ભોંસલેનો જન્મદિવસ છે. આ ખાસ અવસર પર અમે તમને તેમના જીવન સાથે જોડાયેલી કેટલીક એવી વાતોથી પરિચિત કરાવીશું, જેના વિશે તમે ભાગ્યે જ જાણતા હોવ. 8 સપ્ટેમ્બર 1933ના રોજ જન્મેલી આશા ભોંસલેને બાળપણથી જ સંગીતનો પ્રેમ હતો. પોતાની મહેનતના બળ પર તેણે ફિલ્મ ઈન્ડસ્ટ્રીમાં સફળતાનો સ્વાદ ચાખ્યો અને આજે તે એવા સ્થાને પહોંચી ગઈ છે જ્યાં લોકો તેની પૂજા કરવા લાગ્યા છે.
સ્વર્ગીય ગાયિકા લતા મંગેશકરની નાની બહેન આશા 10 વર્ષની ઉંમરથી જ તેમની ગાયકીમાં ડૂબી ગઈ હતી. તેણે અત્યાર સુધીમાં 20 ભાષાઓમાં 16 હજારથી વધુ ગીતો ગાયા છે. આ કારણોસર, તેનું નામ સૌથી વધુ સ્ટુડિયો રેકોર્ડિંગ માટે ગીનીસ બુક ઓફ વર્લ્ડ રેકોર્ડમાં પણ નોંધાયેલું છે.આશા ભોંસલેએ એકવાર ડીઆઈડી લિટલ માસ્ટર્સ દરમિયાન લતા દીદી સાથેના તેમના બોન્ડને શેર કરતી એક આરાધ્ય ટુચકાઓ શેર કરી હતી. આ સાંભળીને ત્યાં હાજર દરેક લોકો ભાવુક થઈ ગયા.
આશા ભોંસલેએ કહ્યું કે 5-6 મહિના પહેલા દીદીએ મને કહ્યું હતું કે આજે મારે લતા મંગેશકરને પૂછવું છે. આવી સ્થિતિમાં આશાએ તેની પાસેથી બદલામાં ખૂબ જ સુંદર માંગણી કરી.આશા કહે છે દીદી, મને તમારી આ જૂની સાડી આપો… સહી કરો. ગિફ્ટ લેતાં આશાએ લતાને કહ્યું કે આ સાડી મારા માટે દુનિયાની તમામ સંપત્તિ કરતાં મોટી છે અને તે ઘણી કિંમતી પણ છે. આ વાર્તા સંભળાવતી વખતે તે ભાવુક પણ થઈ ગઈ હતી. જોકે, પીઢ ગાયિકા લતા મંગેશકર હવે આપણી વચ્ચે નથી. પરંતુ, પોતાની ગાયકીથી તેણે લાખો લોકો પર એક અલગ જ છાપ છોડી છે, જેને કોઈ ભૂલી શકશે નહીં.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

x