ધર્મ દર્શન

અંબાજીમાં શ્રદ્ધાની હેલી, માત્ર 3 દિવસમાં 8 લાખથી વધુ શ્રદ્ધાળુઓ પહોંચ્યા

અંબાજી માટે ભક્તોનો અવિરત પ્રવાહ 3 દિવસમાં 8 લાખથી વધુ ભક્તોએ મુલાકાત લીધી હતી કોરોના કાળના બે વર્ષ બાદ આ વર્ષે ભાદરવી પૂનમનો મેળો યોજાઈ રહ્યો છે ત્યારે લાખો માઈ ભક્તો તમામ નુકસાની ભરપાઈ કરવા ઈચ્છતા હોય તેમ અંબાજીમાં આનંદ અને આસ્થાનો માહોલ જોવા મળી રહ્યો છે. પૂનમ મહામેળાના ત્રીજા દિવસે પણ અંબાજી તરફ ભક્તોની શોભાયાત્રા ચાલુ છે. અરવલ્લીની ખીણો જય અંબે જય અંબેના નાદથી ગુંજી ઉઠી છે.આપને જણાવી દઈએ કે બનાસકાંઠામાં માતા અંબાના ધામમાં સતત ભક્તોની અવરજવર રહે છે. ત્યારબાદ ત્રીજા દિવસે 2 લાખ 56 હજારથી વધુ શ્રદ્ધાળુઓએ અંબાજીના દર્શન કર્યા હતા. 3 દિવસમાં 8 લાખ 54 હજાર 858 ભક્તોએ મુલાકાત લીધી, ત્રીજા દિવસે 2 લાખ 22 હજાર 700 પ્રસાદના પેકેટનું વિતરણ કરવામાં આવ્યું.

3 દિવસમાં 8 લાખ 49 હજાર 800 પ્રસાદ પેકેટનું વિતરણ કરવામાં આવ્યું હતું. એટલે કે 3 દિવસમાં 59 લાખ 52 હજાર 796 ભેટ-સોગાદોની આવક નોંધાઈ હતી.ઉલ્લેખનીય છે કે અંબાના દર્શન કરવા ભક્તો પગપાળા અંબાજી પહોંચી રહ્યા છે. દૂર-દૂરથી ભક્તો માતાના દર્શન કરવા આવી રહ્યા છે. શ્રધ્ધાળુઓને કોઈપણ પ્રકારની મુશ્કેલી ન પડે તે માટે સેવા કેમ્પ દ્વારા સેવા પુરી પાડવામાં આવી રહી છે. અંબાજી જવાના માર્ગમાં ત્રિસુલિયા ઘાટ સૌથી મુશ્કેલ માર્ગ છે. અને ત્યાં જ લોકો આરામ કરી રહ્યા છે. આ સ્થળે અંબિકા વિસામો કેમ્પ દ્વારા લોકોને સેવા આપવામાં આવે છે. આરામ માટે કુશન મૂકવામાં આવે છે. ઠંડક માટે કૂલર પણ લગાવવામાં આવ્યું છે. આ સાથે ખીચડી, ચા, નાસ્તો, નાગટિયા સહિતનો પ્રસાદ પણ આપવામાં આવે છે.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

x