મનોરંજન

ગુજરાતના દિવ્યાંગ સ્ટાર કમભાઈએ મુખ્યમંત્રીની હાજરીમાં આપ્યું ભાષણ

ગુજરાતમાં હાલમાં એક નામ જે ચર્ચામાં છે તે છે ‘કમો’. કામો કમાની વે… કમો તો ભાઈ કમો કમો હૈ… કામો મોઝ ધાક તો બોલે નેકર ના ભો બેલે… આજકાલ કલાકારોના મોઢે આવા શબ્દો સાંભળવા મળે છે. તમે સોશિયલ મીડિયા પર ક્યાંક ને ક્યાંક કામો જોયો જ હશે. ત્યારે સમગ્ર ગુજરાત હવે ગભરાટમાં છે.ખાતુ થયું પણ કેટલાક લોકો હજુ કામથી અજાણ છે. કામો એટલે કમલેશ ભાઈ કે જેઓ માનસિક રીતે વિકલાંગ છે. જેને હવે ગુજરાતના જાણીતા કલાકાર કિર્તીદાન ગઢવીએ ફેમસ બનાવ્યો છે. હવે કામો કમભાઈ બની ગયા છે અને સમયાંતરે કાર્યક્રમો અને કાર્યક્રમોમાં ભાગ લેતા રહે છે. તેમને કાર્યક્રમ અને સ્ટેજ પર મોટા નામના કલાકારો દ્વારા આમંત્રિત કરવામાં આવે છે. ડાયરોસ ખાતે કમભાઈનું ઉષ્માભેર સ્વાગત કરવામાં આવ્યું છે.

 હેન્ડપંપ હોય તો કાર્યક્રમ સફળ થાય તેમ જણાય છે. કામભાઈને બધું મળે છે, કામ પણ માન મળે છે. હવે તે યુટ્યુબ પર ખૂબ જ ફેમસ છે અને લોકગીતોની લયમાં કમાનો ડાન્સ દરેકને ગમે છે. હાલમાં ગણેશ ઉત્સવ દરમિયાન પણ ઘણી જગ્યાએ કમો ગિફ્ટ આપતા જોવા મળે છે. આ જ કાર્યક્રમમાં કમાયેલા પૈસા આપવામાં આવે છે. નહિંતર, તેઓ આશ્રમને આપી દે છે.ભાવનગરમાં ગુજરાત ગૌરવ સમિતિ દ્વારા કીર્તિદાન ગઢવીનું સન્માન કરવામાં આવ્યું હતું. કીર્તિદાનને ગુજરાત ગૌરવ એવોર્ડ એનાયત કરાયો હતો. દરમિયાન કીર્તિદાન દ્વારા કામને ખાસ આમંત્રણ મોકલવામાં આવ્યું હતું. કમનને પણ સ્ટેજ પર આમંત્રણ આપવામાં આવ્યું હતું. આ પ્રસંગે મુખ્યમંત્રી ભૂપેન્દ્ર પટેલ, શિક્ષણ મંત્રી જીતુ વાઘાણી સહિતના રાજકારણીઓ ઉપસ્થિત રહ્યા હતા.

 આ દરમિયાન પ્રખ્યાત દિવ્યાંગ સ્ટાર કમભાઈ પણ હાજર રહ્યા હતા. તેમણે મુખ્યમંત્રી સાથે હાથ મિલાવ્યા અને તેમની કાલીઘેલી ભાષામાં લોકો સાથે વાતચીત કરી. કામભાઈની એન્ટ્રી સુપરસ્ટાર જેવી છે સમગ્ર રાજ્યમાં ઘર-ઘરનું નામ બની ગયેલા કમભાઈ લક્ઝરી કારમાં ફરતા જોવા મળે છે. તેઓ મોંઘી કારમાંથી લોકોની સુરક્ષા ચોરી કરે છે. તેમને કોઈપણ પ્રસંગ, પ્રસંગ અને ઉદ્ઘાટનમાં અતિથિ તરીકે આમંત્રિત કરવામાં આવે છે. કામાનીની એન્ટ્રી સુપરસ્ટાર જેવી છે. દરેક વ્યક્તિ તેની પ્રશંસા કરે છે. લોકો તેની સાથે સેલ્ફી લેવા ઉમટી પડે છે.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

x