ગાંધીનગર

ગાંધીનગર અને દહેગામમાં ગાજવીજ સાથે એક ઇંચ વરસાદ ખાબક્યો

ગાંધીનગર: ગાંધીનગર શહેર અને જિલ્લો વરસાદી માહોલથી છવાયેલો છે કારણ કે કેટલાક દિવસોના ગાળા બાદ પણ વાદળો છવાયા છે. રાજ્યના પાટનગરમાં છેલ્લા ઘણા દિવસોથી વાદળછાયા વાતાવરણ વચ્ચે ભાદરવામાં લોકો આકરી ગરમીનો સામનો કરી રહ્યા હતા. થોડા દિવસ પહેલા વરસાદ બંધ થઈ ગયો હતો. ત્યારબાદ શનિવારે સાંજે અચાનક વાતાવરણમાં પલટો આવ્યો હતો અને ગાજવીજ સાથે વરસાદ શરૂ થયો હતો. જિલ્લાના દહેગામ, કલોલ અને ગાંધીનગર અને માણસા તાલુકા પણ વરસાદી માહોલમાં છવાયેલા છે. ચોમાસાએ દસ્તક આપી હોવાથી જિલ્લાનો તાલુકા વિસ્તાર વરસાદી માહોલથી છવાયેલો છે અને વરસાદે વાતાવરણમાં પણ ઠંડક પ્રસરી છે. સાથે સાથે સ્થાનિક હવામાન વિભાગે પણ ભેજનું પ્રમાણ વધવાને કારણે વધુ વરસાદની આગાહી કરી છે.

ચોમાસાની ઋતુ ફરી જામી છે ત્યારે રાજ્યભરમાં ભાદરવા માસની મધ્યાહ્ને વિવિધ વિસ્તારોમાં વીજળીના કડાકા ભડાકા સાથે મેઘરાજા મનમુકી ઉઠ્યા છે. ત્યારે આ વાતાવરણની અસર ગાંધીનગર શહેર અને જિલ્લામાં પણ જોવા મળી રહી છે ત્યારે છેલ્લા કેટલાક દિવસોના વિરામ બાદ ચોમાસાની સિઝન શરૂ થતાં જ શનિવારે વરસાદ વરસ્યો હતો. પરંતુ છેલ્લા ઘણા સમયથી હવામાનમાં આવેલા પલટાને કારણે ગાંધીનગર શહેર અને જિલ્લામાં ચોમાસું મોડું થયું છે. થોડા દિવસો પહેલા વાદળછાયા વાતાવરણ વચ્ચે વરસાદ તાળીઓના ગડગડાટ સાથે પસાર થયો હતો. ગાંધીનગર શહેર અને જિલ્લામાં વરસાદી માહોલ વચ્ચે છેલ્લા ઘણા દિવસોથી અવિરત વરસાદ પડી રહ્યો હતો. ઘણા દિવસોના ગાળા બાદ વાતાવરણમાં પલટો આવ્યા બાદ શનિવારે સાંજે વરસાદ પડ્યો હતો. બીજી તરફ હવામાનમાં પલટો આવતાં ગાંધીનગર શહેર અને જિલ્લામાં ભાદરવો માસમાં ચોમાસાની સ્થિતિ ફરી પ્રસ્થાપિત થઇ છે ત્યારે ગાંધીનગર શહેરમાં અડધો કલાકમાં ભારે વરસાદ પડતા દહેગામમાં એક ઇંચ વરસાદ નોંધાયો છે. જિલ્લામાં 32 મીમી અને ગાંધીનગર તાલુકામાં છ મી.મી. , માણસા અને કલોલ તાલુકામાં વરસાદ નોંધાયો છે. આ સાથે જ કેટલાક દિવસોથી પડી રહેલા ભારે વરસાદથી પરેશાન શહેરના લોકોએ પણ રાહતની લાગણી અનુભવી છે. ત્યારબાદ શનિવારે સાંજે વાદળછાયા વાતાવરણ વચ્ચે વરસાદ શરૂ થયો હતો.

રાજ્યના પાટનગર અને દહેગામ તાલુકામાં અડધા કલાકમાં એક ઇંચ વરસાદ નોંધાયો હતો. આવા સંજોગોમાં દિવસભર વાદળછાયું વાતાવરણ રહેતા વિદ્યાર્થીઓ સહિત રહીશોને વરસાદના કારણે હાલાકી ભોગવવી પડી હતી. ભેજનું પ્રમાણ વધતાં પારામાં પણ વધઘટ જોવા મળી હતી. બીજી તરફ ગાંધીનગર શહેર અને જિલ્લામાં અનેક વિસ્તારોમાં વરસાદી માહોલ જોવા મળ્યો હતો. વરસાદના કારણે વાતાવરણમાં ઠંડક પ્રસરી ગઈ છે તો બીજી તરફ જિલ્લાના ચાર તાલુકામાં વરસાદને કારણે અનેક વિસ્તારોમાં પાણી ભરાઈ ગયા છે.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

x