ગુજરાત

સરકારે ગુજરાતમાં વધુ 5 હોટલોને દારૂની છૂટ આપી

ગુજરાતમાં ભલે દારૂ પર પ્રતિબંધ છે, પરંતુ દારૂને લઈને અનેક આક્ષેપો થતા રાજ્ય સરકારના ગૃહ વિભાગે વધુ 5 હોટલોને દારૂની પરમીટ આપી છે. આ હોટલો હવે પ્રવાસીઓ અને પરમિટ ધારકોને દારૂનું વિતરણ કરી શકશે. આ હોટેલો વિદેશ અને અન્ય રાજ્યોમાંથી તેમની હોટલમાં આવતા લોકોને પરમિટ પણ આપી શકશે. હાલમાં રાજ્યમાં 58 હોટલોને દારૂની દુકાનનું લાઇસન્સ આપવામાં આવ્યું છે. વધુ 5 હોટેલોને મંજૂરી મળતાં હવે રાજ્યની કુલ 64 હોટેલોને પ્રવાસીઓ અને વિદેશી નાગરિકોને વિદેશી દારૂ પીરસવાની પરવાનગી મળી છે.

જેને મંજૂરી આપવામાં આવી છે તેમાં અમદાવાદના શીલજ વિસ્તારમાં આવેલી તાજ સ્કાયલાઇનનો પણ સમાવેશ થાય છે. ઉલ્લેખનીય છે કે અમદાવાદ જિલ્લામાં હાલમાં 19 હોટેલો પાસે દારૂની પરમીટ છે, એક હોટલ સિવાય હવે પરમીટ ધારકો અને પ્રવાસીઓ કુલ 20 હોટલોમાં દારૂ મેળવી શકશે.અમદાવાદ ઉપરાંત સુરત, ભાવન , ગોંડલ અને રાજુલામાં હોટલોને મંજૂરી આપવામાં આવી છે. રાજ્યમાં પ્રવાસનનો વ્યાપ વધારવા અને વાઈબ્રન્ટ સહિતની આંતરરાષ્ટ્રીય પરિષદોમાં દેશ-વિદેશથી આવતા મહેમાનો અને પ્રવાસીઓને સુવિધા મળી રહે તે માટે સરકાર દ્વારા ફાઈવ સ્ટાર અને ઉચ્ચ ક્રમની હોટેલોને દારૂની પરમીટ આપવામાં આવી રહી છે.

આ 5 હોટલોને વિદેશી દારૂ વેચવાની પરવાનગી મળી હતી

1. હોટેલ તાજ સ્કાયલાઇન (સંકલ્પ ધર્મશાળાનું એકમ), શીલજ- અમદાવાદ

2. હોટેલ આંગન બાય મેરિયોટ (યુનિટ ઓફ ગુજરાત JHM હોટેલ્સ લિ.) ભાટપુર – સુરત

3. હોટેલ લીલા ટ્રેડ લિન્ક પ્રાઈવેટ લિમિટેડ, ભાવનગર

4. ઓર્ચાર્ડ પેલેસ HGH હોટેલ LLP, ભાખર પેલેસ કેમ્પસ, ગોંડલ- રાજકોટ

5. 5. હોટેલ લાયન પેલેસ, હિંડોરણા રોડ, રાજુલા- અમરેલી

હાલમાં રાજ્યમાં 39334 લોકો પાસે હેલ્થ પરમિટ છે. આરોગ્ય પરમિટ હેઠળ, રાજ્યના લોકોને તેમના સ્વાસ્થ્યને જાળવવા માટે ભારતીય બનાવટનો વિદેશી દારૂ રાખવા અને તેનો ઉપયોગ કરવાની છૂટ છે. અમદાવાદ જિલ્લામાં સૌથી વધુ 13034 હેલ્થ પરમિટ છે. સુરત જિલ્લામાં 8054 હેલ્થ પરમિટ છે. 1989 મહાત્મા ગાંધીના જન્મસ્થળ પોરબંદર જિલ્લામાં લોકો પાસે હેલ્થ પરમિટ છે.

હેલ્થ પરમિટના નિયમ 64 હેઠળ, ગુજરાત રાજ્યમાં રહેતા વ્યક્તિઓને તેમના સ્વાસ્થ્યની જાળવણી માટે ભારતીય બનાવટનો વિદેશી દારૂ રાખવાની અને પીવાની છૂટ છે. રાજ્યના ડોમિસાઇલ માટે આરોગ્ય પરમિટ (નિયમ 64), રાજ્યની બહારથી રાજ્યમાં વસવાટ કરવા આવતા વ્યક્તિઓ માટે આરોગ્ય પરમિટ (નિયમ 64-બી), રાજ્યમાં રહેતા સંરક્ષણ દળના નિવૃત્ત સભ્યો માટે આરોગ્ય પરમિટ (નિયમ 64-બી) નિયમ 64)-c), રાજ્યમાં અસ્થાયી રૂપે રહેતા વિદેશી વ્યક્તિઓ, એક મહિના માટે રાજ્યની મુલાકાત લેતા વિદેશી નાગરિકો, રાજ્યની બહારના વ્યક્તિઓ મહત્તમ સાત દિવસના સમયગાળા માટે રાજ્યની મુલાકાત લે છે,

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

x