ગાંધીનગર

ગાંધીનગરની પાંચ વિધાનસભા બેઠકો પર 18,794 મતદારોનો ઉમેરો

ગાંધીનગર: ચૂંટણી પંચ દ્વારા ચાર સપ્તાહના અંતે ચાલી રહેલા વિશેષ સંક્ષિપ્ત સુધારણા કાર્યક્રમ હેઠળ ગાંધીનગરની પાંચેય વિધાનસભા મતવિસ્તારમાં કુલ 18,794 મતદારોના નામ ઉમેરવા માટેના ફોર્મ તંત્રને મળ્યા છે. જેમાંથી 10,130 મતદારો 18 વર્ષના છે જ્યારે એક લાખ જેટલા મતદાર કાર્ડને આધાર કાર્ડ સાથે લિંક કરવામાં આવ્યા છે. લગભગ 16,500 મતદારોએ નામ અને સરનામા સહિતની વિગતો સુધારી છે.એક મહિના દરમિયાન ખાસ સંક્ષિપ્ત સુધારણા કાર્યક્રમ અંતર્ગત મતદાર યાદીમાં રહી ગયેલી ખામીઓ દૂર કરવામાં આવી રહી છે, જેમાં મતદાર યાદીમાં સુધારાની સાથે સાથે દર રવિવારે મતદાન મથકો પર નામો ઉમેરવા અને બાદબાકી કરવાની કામગીરી કરવામાં આવી રહી છે.

આ સાથે જ મતદાર કાર્ડને પણ આધાર કાર્ડ સાથે લિંક કરવામાં આવી રહ્યું છે. ત્યારે ગાંધીનગર જિલ્લાની પાંચેય બેઠકો પર મતદારોના નામ ઉમેરવા માટે છેલ્લા ચાર સપ્તાહથી ભારે ઉત્સાહ જોવા મળી રહ્યો છે. આ ઝુંબેશ અંતર્ગત અત્યાર સુધીમાં કુલ 18,794 મતદારોએ નામો ઉમેરવા માટે ફોર્મ ભર્યા છે. જેમાંથી 10,130 મતદારો 18 વર્ષના છે. જ્યારે 20 થી 29 વર્ષની વયજૂથના 5,968 મતદારોનો ઉમેરો થયો છે.જેથી આધાર કાર્ડની ખરાબ કામગીરીને કારણે નોટિસ આપવામાં આવ્યા બાદ આધાર કાર્ડ લિંક કરવાની પ્રક્રિયાએ વેગ પકડ્યો હતો. છેલ્લા એક મહિનામાં કુલ એક લાખ મતદાર કાર્ડને આધાર કાર્ડ સાથે લિંક કરવામાં આવ્યા છે. જેના માટે ફોર્મ નંબર 6(B) ભરેલ છે. જ્યારે નામ અને સરનામાની સુધારણા માટે કુલ 16,592 ફોર્મ ભરાયા છે, ત્યારબાદ આ સુધારા-વધારા અને સુધારા-વધારા થયા બાદ આગામી ઓક્ટોબર માસમાં ચૂંટણી તંત્ર દ્વારા મતદારયાદી બહાર પાડવામાં આવશે.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

x