ગાંધીનગર

આંદોલન નગરી બનેલા ગાંધીનગરમાં રેપિડ એક્શન ફોર્સ તૈનાત કરવી પડી

ગાંધીનગર: રાજ્યના પાટનગર ગાંધીનગર શહેરમાં સૈનિકો અને ખેડૂતોએ સરકાર સામે મોરચો ખોલ્યો છે. ત્યારે વિવિધ સરકારી કર્મચારી યુનિયનો પણ ધામા નાખે છે જેના કારણે ગાંધીનગર શહેરમાં કાયદો અને વ્યવસ્થાની સ્થિતિ બગડે નહીં તે માટે પોલીસ ઉપરાંત ગાંધીનગરમાં રેપિડ એક્શન ફોર્સની બે ટીમો તૈનાત કરવામાં આવી છે. હવે આ જવાનોએ સચિવાલયની આસપાસ મોરચો માંડ્યો છે.

ગાંધીનગર શહેરમાં છેલ્લા એક માસથી સતત ધરણા અને ધરણા ચાલી રહ્યા છે. વિવિધ માંગણીઓ માટે ગાંધીનગરમાં એક પછી એક સંસ્થાઓ અને સંગઠનો એકઠા થઈ રહ્યા છે, જેના કારણે તંત્ર દ્વારા 144ની કલમ લગાવવામાં આવી હતી, પરંતુ આ કલમની અસર મજૂરો અને ખેડૂતોને થતી ન હોવાથી તેઓ હજારોની સંખ્યામાં ગાંધીનગર આવી રહ્યા છે. છેલ્લા 25 દિવસથી સેન્ટ્રલ વિસ્ટામાં વિધાનસભાની સામે ખેડૂતોની ફરિયાદો બેઠી છે, જ્યારે ચાર દિવસ પહેલા પૂર્વ સૈનિકો પણ તેમની 14 માંગણીઓ સાથે ગાંધીનગર પહોંચ્યા હતા. સચિવાલય ગેટ નં. 1ની સામે જ ટેન્ટ પિચિંગ ડીડા છે.

 સમગ્ર રાજ્યમાં છેલ્લા 38 દિવસથી અચોક્કસ મુદતની હડતાળ પર ઉતરેલા આરોગ્ય વિભાગના હજારો કર્મચારીઓએ ગઈકાલે ગાંધીનગર પહોંચી મુખ્ય માર્ગને બાનમાં લીધો હતો. હાલમાં પાટનગર ગાંધીનગર વિરોધના શહેરમાં ફેરવાયું છે ત્યારે જવાનોની હિલચાલને કારણે શહેરમાં બગડતી કાયદો અને વ્યવસ્થાની પરિસ્થિતિને રોકવા માટે પોલીસ ઉપરાંત રેપિડ એક્શન ફોર્સની બે ટીમો ગાંધીનગરમાં તૈનાત કરવામાં આવી છે. , ખેડૂતો અને કામદારો. આજે સવારથી જ આરએએફની ટીમોએ વિધાનસભાના ગેટ નંબર 1 સામે મોરચો સંભાળી લીધો હતો. આ જવાનોને હવે પોલીસ દ્વારા શહેરના વિવિધ વિસ્તારોમાં તૈનાત કરવામાં આવશે.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

x