ગાંધીનગર

ગુજરાતમાં 23 IPS અધિકારીઓને પ્રમોશન, 82 ડેપ્યુટી સુપરિન્ટેન્ડેન્ટની બદલી

ગાંધીનગરઃ ગુજરાત વિધાનસભાની ચૂંટણી પહેલા રાજ્યમાં મોટા ફેરફારો જોવા મળી રહ્યા છે. વિધાનસભાની ચૂંટણી પહેલા, ગુજરાતમાં 23 IPS અને SPS અધિકારીઓ અને 82 ડેપ્યુટી SP અધિકારીઓની બઢતી અને બદલી કરવામાં આવી છે. ગૃહ વિભાગે આદેશ કર્યો છે. વિધાનસભાની ચૂંટણીની પ્રક્રિયાને ધ્યાનમાં રાખીને પોલીસ સ્ટેશનમાં બદલીના આદેશો આપવામાં આવ્યા છે. ઉલ્લેખનીય છે કે, સુરત શહેર DCP ઉષા રોડાને સુરત ઝોન-3માં મુકવામાં આવ્યા છે.વિધાનસભાની ચૂંટણી પહેલા પોલીસ ફોર્સમાં અનેક ફેરફારો 23 IPS અને 82 DYSP અધિકારીઓની બદલીઆર.બી.બ્રહ્મભતની એડિશનલ ડીજી સીઆઈડી ક્રાઈમ તરીકે બદલી MD જાની કમાન્ડન્ટ SRPF ની સાબરકાંઠા બદલી સુરતથી ઝોન-1 આર.ટી.સુસરા. તરીકે બદલાઈ સુધા પાંડે કમાન્ડન્ટ SRPFની રાજકોટ ખાતે બદલી એસ.વી.પરમારની ડીસીપી ઝોન-1 રાજકોટમાં બદલી ઉષા રાદાનને સુરત શહેરના ડીસીપી ઝોન-3માં મુકવામાં આવ્યા છે.
અજીત રાજન ડીસીપી સાયબર ક્રાઈમ અમદાવાદ શહેર પ્રવીણ કુમાર આણંદના એસપી બન્યાબી.આર પટેલની ડીસીપી ઝોન-6માં બદલી સાગર બાગમારની DCP ઝોન-4 સુરતમાં બદલી વિશાખા ડુબરેલની કમાન્ડન્ટની SRPF મહેસાણામાં બદલી શ્રીપાલ શેષમણી કમાન્ડન્ટ SRPF ગ્રુપ-3 બનાસકાંઠા સફીન હસનને અમદાવાદ ટ્રાફિક DCP બનાવાયા પૂજા યાદવ રાજકોટ ટ્રાફિક ડીસીપી બન્યા ગુજરાતમાં IPS અને SPS અધિકારીઓની મોટા પાયે બદલીઓ અને બઢતીના આદેશો આપવામાં આવ્યા છે.

આઈપીએસ આર.બી IPS બ્રજેશ કુમાર ઝા CID (ક્રાઈમ અને રેલવે) ગાંધીનગરમાં ટ્રાન્સફરના સ્થાને બ્રહ્મભટ્ટના ADG ગાંધીનગરનો વધારાનો હવાલો સંભાળશે.ઉલ્લેખનીય છે કે 23 IPS અધિકારીઓની બદલી બાદ ગૃહ વિભાગ દ્વારા વધુ 82 DISP અધિકારીઓની બદલી કરવામાં આવી છે. 2017-18 બેચના ડીવાયએસપીને ડાયરેક્ટ પોસ્ટિંગ આપવામાં આવ્યું છે, જ્યારે સિનિયર આઈપીએસની 2 દિવસમાં બદલી થાય તેવી શક્યતા છે.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

x