ગાંધીનગર

મહેસુલી કર્મચારીઓની સીએલ નીકળી જવાથી કલેક્ટર કચેરીની કામગીરી ખોરવાઈ

ગાંધીનગર: ગાંધીનગર કલેક્ટર કચેરીના 210 કર્મચારીઓ જૂની પેન્શન યોજનાના અમલ સહિતની તેમની માંગણીઓને લઈને સોમવારે હડતાળ પર ઉતરી ગયા હતા, કલેક્ટર કચેરીની ઉપરની જિલ્લાની ચાર મામલતદાર કચેરીઓની કામગીરી ખોરવાઈ હતી. ખાસ કરીને આજે જન સેવા કેન્દ્ર કાર્યરત ન હોવાથી અરજદારોને ભારે મુશ્કેલીનો સામનો કરવો પડ્યો હતો.સરકારી કર્મચારીઓ પોતાની માંગણીઓ માટે આંદોલનના માર્ગે ઉતર્યા છે. જૂની પેન્શન યોજના પુનઃ દાખલ કરવાની મહત્વની માંગણી પુરી ન થતાં કર્મચારીઓમાં ભારે રોષ જોવા મળ્યો હતો અને આંદોલન ચાલુ રાખવાનો નિર્ણય લેવાયો હતો. શનિવારે, શિક્ષકો અને કર્મચારીઓએ સામૂહિક સીએલ પર ધરણા કર્યા અને તેમની માંગણીઓ રજૂ કરી, જ્યારે રાજ્ય મહેસૂલ કર્મચારી સંઘે પણ જૂની પેન્શન યોજના સહિતની માંગણીઓ માટે ચાલી રહેલા આંદોલનને ટેકો આપ્યો છે.

રેવન્યુ બોર્ડના નેજા હેઠળ જિલ્લાની ચાર મામલતદાર કચેરીઓ ઉપરાંત આજે ગાંધીનગર કલેક્ટર કચેરીના કર્મચારીઓએ સામૂહિક સીએલ પર જઈને જૂની પેન્શન યોજના લાગુ કરવાની માંગ કરી હતી.કર્મચારીઓ એકસાથે સીએલ પર ઉતરી જતાં કલેક્ટર કચેરીમાં મૌન છવાઈ ગયું હતું. જમીન મહેસૂલ સંબંધિત તમામ કામગીરી આજે ખોરવાઈ ગઈ હતી. અધિકારીઓ તમામ હાજર રહ્યા હતા પરંતુ એટલું જ નહીં સ્ટાફ વગર કોઈ કામ પણ થઈ શક્યું ન હતું, ખાસ કરીને જનસેવા કેન્દ્ર અને ઈ-ધારામાં કામકાજ બંધ થઈ જતાં અરજદારોને ભારે હાલાકીનો સામનો કરવો પડ્યો હતો. તે જ સમયે, પ્રાંતીય સ્તરે વિવાદિત કેસોમાં સમય મર્યાદા પણ નક્કી કરવામાં આવી છે. બીજી તરફ મામલતદાર એસો. મહેસુલી કર્મચારીઓની આ લડતને પણ ટેકો મળ્યો છે.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

x