ગુજરાત

સમગ્ર ગુજરાતમાંથી વનકર્મીઓ અને વનરક્ષકો ગાંધીનગર ઉમટયા

ગાંધીનગર: ગુજરાતભરના વનકર્મીઓ અને વન રક્ષકોએ આજે ​​ગાંધીનગરમાં ગ્રેડ પે વધારવા અને રજાના પગારની ચૂકવણીની માંગ સાથે વિરોધ પ્રદર્શન કર્યું હતું, જ્યારે વનકર્મીઓ વિવિધ કામદાર યુનિયનો સાથે તેમની માંગણીઓને લઈને છેલ્લા 14 દિવસથી હડતાળ પર છે. પોલીસે રેલીને મંજૂરી આપી ન હતી અને ફોરેસ્ટ રેન્જર્સને પણ કસ્ટડીમાં લેવામાં આવ્યા હતા.વન વિભાગમાં ફરજ બજાવતા ફોરેસ્ટ ગાર્ડ અને ફોરેસ્ટ વર્કરોની રોજગારી સંબંધિત વિવિધ પ્રશ્નો અંગે સ્થાનિક સત્તાવાળાઓ તરફથી ગુજરાત સ્ટેટ ફોરેસ્ટ ગાર્ડ એમ્પ્લોઈઝ યુનિયન દ્વારા સરકારને અનેક વખત રજૂઆતો કરવા છતાં ફોરેસ્ટ ગાર્ડ અને ફોરેસ્ટરના ગ્રેડ પેમાં વધારો કરવામાં આવ્યો નથી. ગુજરાત રાજ્ય.

પગાર સ્વરૂપે વાજબી વળતરની માંગણીઓ ન સ્વીકારાતા, વન રેન્જર્સ અને ફોરેસ્ટ ગાર્ડ 6 સપ્ટેમ્બરથી અચોક્કસ મુદતની હડતાળ પર છે, જેનાથી વિવિધ કામોને અસર થઈ છે. સમગ્ર ગુજરાતમાંથી બે હજાર જેટલા વનકર્મીઓ અને વનરક્ષકો આજે ગાંધીનગર પહોંચ્યા હતા.જ્યારે વનકર્મીઓ અહીં આવવા લાગ્યા ત્યારે તેઓ રેલી સ્વરૂપે આવેદન આપવા જતા હતા, પરંતુ પોલીસે તેમને સત્યાગ્રહ છાવણીથી આગળ જવા દીધા ન હતા, તેથી તેઓએ શિબિર છોડી દીધી. અંદર રહો અહીં પણ તેઓએ સૂત્રોચ્ચાર શરૂ કરતાં પોલીસે અટકાયતની કાર્યવાહી શરૂ કરી હતી અને 300 જેટલા વનકર્મીઓની પણ અટકાયત કરવામાં આવી હતી, બીજી તરફ વનકર્મીઓનું આવેદનપત્ર આપવા છતાં લડત ચાલુ રહી હતી છતાં મંત્રીને મળ્યા ન હતા.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

x