ગાંધીનગર

લમ્પી રોગચાળા સામે સવા લાખ પશુઓને રસીથી સુરક્ષિત કરાયાં

ગાંધીનગર: ગઠ્ઠા રોગચાળાને રોકવા માટે ગાંધીનગર જિલ્લામાં અત્યાર સુધીમાં અડધા લાખથી વધુ પશુઓને રસી આપવામાં આવી છે. દરમિયાન ગાંધીનગર જિલ્લામાં જ્યાં પણ પશુઓમાં ગઠ્ઠા વાયરસના લક્ષણો દેખાય છે ત્યાં આવા પશુઓની તાત્કાલિક સારવારની વ્યવસ્થા કરવામાં આવી છે. પશુ સંવર્ધકો અને તંત્ર દ્વારા પણ જો પશુને અલગ રાખવામાં આવે અને સમયસર સારવાર આપવામાં આવે તો તે સાજા થવાનો અનુભવ કરી રહ્યા છે.ગાંધીનગર જિલ્લામાં 1.25 લાખ પશુઓ ઉપરાંત ગઠ્ઠા રોગ સામે રસીકરણ કરવામાં આવ્યું છે. માણસા તાલુકામાં 50 હજારથી વધુ, ગાંધીનગર તાલુકામાં 32 હજારથી વધુ, કલોલમાં 15 હજારથી વધુ અને દહેગામ તાલુકામાં 12 હજારથી વધુ રસીકરણ કરવામાં આવ્યું છે. લમ્પી નામના વાયરસથી થતા રોગથી પશુઓને બચાવવા માટે મિનરલ મિક્સર પાવડર પશુપાલકોને ખવડાવવા અપીલ કરવામાં આવી છે.

સત્તાવાર સૂત્રોના જણાવ્યા અનુસાર તમામ ભરવાડોને ઘરની શરમ ગણવાની સાથે બીમાર પશુઓની પણ સારવાર કરવામાં આવી હતી. ચામડીના રોગની અસર વધુને વધુ પશુઓમાં ફેલાતી અટકાવવા માટે જિલ્લાના તમામ ગામડાઓમાં કેમ્પ યોજીને પશુપાલકોને રોગના લક્ષણો, રોગ કેવી રીતે ફેલાય છે, શું સાવચેતી રાખવી જોઈએ તે અંગે પશુપાલકોને જાગૃત કરવામાં આવે છે. લીધું. ગયું. તેને રોકવા માટે. 20 થી 25 દિવસમાં પશુઓમાં દેખાતા ગઠ્ઠા રોગની અસરને કારણે પશુઓના વેચાણ પર પ્રતિબંધ મુકવામાં આવ્યો છે અને તેનું ચુસ્તપણે પાલન કરવા પશુપાલકોને જાણ કરવામાં આવી છે.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

x