ગુજરાત

ગુજરાતના એસટી કાર્યકરોની જીતથી રાજ્યમાં આંદોલનનો અંત  ગુજરાત

ગુજરાત વિધાનસભાની ચૂંટણી જેમ જેમ નજીક આવી રહી છે તેમ તેમ રાજ્યના વિવિધ પ્રદેશોના સરકારી કર્મચારીઓએ પોતાની માંગણીઓ સંતોષવા આંદોલનનો માર્ગ અપનાવ્યો છે. પાટનગર ગાંધીનગરના સત્યાગ્રહ છાવણી વિસ્તારમાં આંદોલનકારીઓની ભારે ભીડ જોવા મળી રહી છે. જો કે, તેમાંથી એસટી નિગમના કર્મચારીઓના આંદોલનનો અંત આવ્યો છે અને રાજ્યમાં ગુજરાત એસટી કર્મચારીઓની જીત થઈ છે.

રાજ્યના વાહન વ્યવહાર મંત્રી અને એસટી નિગમના કર્મચારીઓ વચ્ચે મધરાતે બેઠક યોજાઈ હતી જેમાં એસટી નિગમના કર્મચારીઓના બાકી પડતર પ્રશ્નોનું નિરાકરણ કરવામાં આવ્યું હતું. આશરે 7 કલાક સુધી ચાલેલી બેઠકમાં એસટી નિગમના વિવિધ યુનિયનો સાથે તેમના ગ્રેડ પે, મોંઘવારી ભથ્થા સહિતની 25 જેટલી માંગણીઓ અંગે ચર્ચા કરવામાં આવી હતી અને તમામ પ્રશ્નોનું નિરાકરણ કરવામાં આવ્યું હતું. રાજ્યના વાહન વ્યવહાર મંત્રીએ તમામ મુદ્દે એસટી નિગમના કર્મચારીઓની માંગણીઓ સ્વીકારી છે અને આ અંગે સત્તાવાર જાહેરાત કરી છે.

આ સાથે રાજ્યમાં એક આંદોલનનો અંત આવ્યો છે.એસટી નિગમના કર્મચારીઓ છેલ્લા 25 વર્ષથી અલગ અલગ ભથ્થાની માંગ કરી રહ્યા છે. તેમણે 22 સપ્ટેમ્બરથી માસ સીએલ પર ઉતરવાનો પણ સંકેત આપ્યો હતો. જો કે, બેઠકમાં સરકાર અને યુનિયન વચ્ચે સમજૂતી થઈ છે અને સરકારે 10 મુદ્દાઓ પર માંગણીઓ સ્વીકારી છે, તેથી ગુજરાતના એસટી કર્મચારીઓની જીત છે.ગઈકાલે અમદાવાદ સહિત રાજ્યના તમામ એસટી વિભાગના કર્મચારીઓએ સરકાર સામે શસ્ત્રો ઉપાડ્યા હતા. તેમણે અમદાવાદના ગીતા મંદિર બસ સ્ટેન્ડ સહિત રાજ્યના દરેક એસટી ડેપોમાં રજા દરમિયાન કાળી પટ્ટી બાંધીને સરકાર વિરુદ્ધ સૂત્રોચ્ચાર પણ કર્યા હતા.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

x