ગુજરાત

ગુજરાતમાં એક જ દિવસમાં 4 આંદોલનનો અંત, જાણો રાજ્ય સરકારે કેટલી માંગણીઓ સ્વીકારી

ગુજરાતઃ રાજ્યનું પાટનગર ગાંધીનગર આંદોલનનો અખાડો બન્યું હતું. એક પછી એક વિભાગના કર્મચારીઓ સરકારને તેમની માંગણીઓ પૂરી કરવા દબાણ કરી રહ્યા હતા. ત્યારે રાજ્ય સરકારે એસટી કર્મચારીઓ, પૂર્વ સૈનિકો, ફોરેસ્ટ ગાર્ડ અને આશા વર્કર બહેનોના આંદોલનનો ચૂંટણી બાદ એક જ દિવસમાં અંત આણ્યો છે. સરકારે માજી સૈનિકોની માંગણીઓ સંતોષવા માટે એક કમિટીની રચના કરી છે, ત્યારબાદ એસટી કર્મચારીઓ સાથે ફોર્મ્યુલા નક્કી કરીને આંદોલનને શાંત પાડ્યું છે. તમને જણાવી દઈએ કે એસટી કર્મચારીઓ, પૂર્વ સૈનિકો, વનરક્ષકોના વધુ એક આંદોલન બાદ ગુજરાત સરકારે ઉગ્ર વિચાર-વિમર્શ બાદ શાંત પાડ્યો છે.સટી નિગમના કર્મચારીઓની 14માંથી 11 માંગણીઓ સ્વીકારવામાં આવી હતી.

મંત્રી પૂર્ણેશ મોદીએ મોડી રાત્રે એસટી નિગમના કર્મચારીઓ સાથે બેઠક યોજી હતી. એસટી નિગમના કર્મચારીઓની 14માંથી 11 માંગણી સરકારે સ્વીકારી છે. એસટી નિગમના ત્રણેય યુનિયનોને મનાવવામાં વાહનવ્યવહાર મંત્રી સફળ રહ્યા છે અને હવે એસટી નિગમના કર્મચારીઓએ પણ આંદોલન છેડવાની જાહેરાત કરી છે.એસટી નિગમના કર્મચારીઓની 14માંથી 11 માંગણીઓ સ્વીકારવામાં આવી હતી.રાજ્ય સરકારે એસટી નિગમના કર્મચારીઓની 14માંથી 11 માંગણીઓ આજે સ્વીકારી છે. આજે એસટી કર્મચારીઓના 11 પ્રશ્નોનું નિરાકરણ કરવામાં આવ્યું હતું.ગ્રેડ-પેનોનું એરિયર્સ એક સપ્તાહમાં ચૂકવવામાં આવશે.16 કરોડ સુધીનું એરિયર્સ ચૂકવવામાં આવશે.1 ફેબ્રુઆરીએ 3 ટકા ડીએ ચૂકવવામાં આવશે.તમામ પ્રકારના લાભોમાં વધારો.ફિક્સ પગાર વાળા કર્મચારીઓમાં પણ વધારો કરવામાં આવ્યો છે. હેલ્પર અને આરટી રૂ. 1000નો વધારો કરાયો હતો.ડ્રાઈવર અને કંડક્ટરના માસિક પગારમાં 2 હજાર 500 રૂપિયાનો વધારો કરવામાં આવ્યો છે.

ST વિભાગના 38 હજાર કર્મચારીઓને ફાયદો થશે બેઠક બાદ બાકીની રકમ 11 ટકા મોંઘવારી ભથ્થા સાથે 3 હપ્તામાં ચૂકવવાનો નિર્ણય લેવામાં આવ્યો છે. પ્રથમ હપ્તો 24 ઓક્ટોબર સુધીમાં, બીજો હપ્તો 14 જાન્યુઆરી સુધીમાં અને ત્રીજો હપ્તો 25 એપ્રિલ સુધીમાં ચૂકવવાનો નિર્ણય લેવામાં આવ્યો છે.ફોરેસ્ટ ગાર્ડ અને ફોરેસ્ટરના પ્રતિનિધિઓ સાથે બેઠક ફોરેસ્ટ ગાર્ડ અને ફોરેસ્ટરની કામગીરીને ધ્યાનમાં રાખવામાં આવી છે. રજાના દિવસે કામ કરતા વનકર્મીઓને વધારાની રકમ ચૂકવવામાં આવશે. જે ધોવાનું ભથ્થું મળતું ન હતું, તે પણ હવે આપવામાં આવશે. વનકર્મીઓએ રાજ્ય સરકારની અપીલની નોંધ લઈને આંદોલન પાછું ખેંચ્યું હતું કે અમુક નિર્ણયોથી લોકોને નુકસાન ન થાય તે સુનિશ્ચિત કરવાની સરકારની જવાબદારી છે. જીતુ વાઘાણીએ કહ્યું કે અમે 7મા પગાર પંચ સહિત 12-13 માંગણીઓ સ્વીકારી છે. રાજ્ય સરકારે આવા લાભો આપ્યા છે જે અગાઉ મળતા ન હતા. કર્મચારીઓને લાભ મેળવવાનો અધિકાર છે.માજી સૈનિકોનું આંદોલન પૂર્ણ ગાંધીનગરમાં છેલ્લા ઘણા દિવસોથી ચાલી રહેલ માજી સૈનિકોના આંદોલનનો આજે આખરે અંત આવ્યો હતો. રાજ્ય સરકારે ભૂતપૂર્વ સૈનિકોના 14 પ્રશ્નોના નિરાકરણ માટે પાંચ અધિકારીઓની સમિતિની રચના કરી હતી. જેમાં સરકાર દ્વારા પડતર પ્રશ્નોનો વહેલી તકે નિરાકરણ લાવવાની ખાતરી આપવામાં આવી છે.

સૈનિકોની હિલચાલ અંગે રેન્જ આઈજી અભય ચુડાસમાએ એક નિવેદનમાં જણાવ્યું હતું કે, આ પ્રશ્નોનો ટૂંક સમયમાં ઉકેલ લાવવામાં આવશે.આશા વર્કર બહેનોના આંદોલનનો અંત જ્યારે સરકારે આશા વર્કરોની માંગણી સ્વીકારી ત્યારે આંદોલનનો અંત આવ્યો. આશા વર્કર બહેનોના પ્રતિનિધિઓ સાથે સરકારના નેતાઓની બેઠક બાદ આંદોલનનો અંત આવ્યો હતો. આ મુદ્દે નિવેદન આપતાં જીતુ વાઘાણીએ જણાવ્યું હતું કે અહીં 50 હજાર જેટલી આશા વર્કર મહિલાઓ છે. તેઓ સારું કામ કરી રહ્યા છે. મંત્રી હૃષીકેશ પટેલે આશા વર્કર બહેનોની માંગણીઓ અંગે એક કલાક ચર્ચા કરી હતી. ચર્ચા બાદ સરકારે આશા વર્કર બહેનોની મોટાભાગની માંગણીઓ સ્વીકારવાનો નિર્ણય લીધો છે.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

x